Sun , Sep 19 , 2021

തണലിന്റെ സൗത്ത് സോൺ കമ്മിറ്റി നിലവിൽ വന്നു | കെ.പി.എ സ്നേഹസ്പർശം രക്തദാനക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചു | പൊന്നാനി കൾച്ചറൽ വേൾഡ് ഫൗണ്ടേഷൻ ബഹ്‌റൈൻ കമ്മിറ്റി പുതിയ ഭാരവാഹികളെ തെരഞ്ഞെടുത്തു. | മഹാത്മാ ഗാന്ധിയുടെ രക്തസാക്ഷിത്വ ദിനം ആചരിച്ചു | പൊരുതുന്ന കർഷകർക്ക് ഐക്യദാർഢ്യം: ബഹ്റൈൻ നവകേരള. | 16 വർഷത്തെ ഇളവരസിയുടെ കാത്തിരിപ്പിന് വിരാമമിട്ട് സെബുലിംഗം നാട്ടിലേക്ക്......16 വർഷത്തിന് ശേഷം നാട്ടിൽ പോകുമ്പോൾ ഭാര്യക്കോ , മക്കൾക്കോ ഒന്നും വാങ്ങാനോ വഴി ചിലവിനോ എന്തു ചെയ്യും എന്ന ആധിയോടെയാണ് സെബു ലിംഗം നാട്ടിൽ പോവാൻ തയ്യാറാവുന്നത്. | നവ ഭാരത് ബഹറിൻ രക്ത ദാന ക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചു | ബഹറിൻ സംസ്കൃതി ശബരീശ്വരം ഭാഗ് പ്രസിണ്ടൻറ് സിജുകുമാർ ടിക്കറ്റി നൽകുകയും ഈ ഉദ്യമത്തിൽ പങ്കെടുത്തവരെ അനുമോദിക്കുകയും ചെയ്യ്തു. | പൊതുപ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് മാതൃകയാണ് ബാബുരാജൻ – കൊല്ലം പ്രവാസി അസ്സോസിയേഷന്‍ | ബഹ്‌റൈൻ നവകേരള ആദരിച്ചു . |

മലയാളം മിഷൻ പ്രവേശനോത്സവം

കേരള സർക്കാരിൻ്റെ സാംസ്കാരിക വകുപ്പിൻ്റെ കീഴിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന മാതൃഭാഷാ  പ്രചരണ സംരംഭമായ മലയാളം മിഷൻ്റെ ബഹ്റൈൻ ചാപ്റ്ററിലെ ഈ അധ്യയന വർഷത്തെ പ്രവേശനോത്സവം നാളെ നടക്കും.മുൻ കാലങ്ങളിൽ ഉത്സവാന്തരീക്ഷത്തിൽ നടത്തിയിരുന്ന പ്രവേശനോത്സവം കോവിഡ് 19 ൻ്റെ പശ്ചാത്തലിൽ മലയാളം മിഷൻ ബഹ്റൈൻ ചാപ്റ്ററിൻ്റെ ഫേസ്ബുക്ക് പേജിലൂടെ ഓൺലൈനായാണ് നടത്തപ്പെടുന്നത്.നാളെ രാവിലെ പത്ത് മണിക്ക് തത്സമയം നടക്കുന്ന ചടങ്ങിൽ മലയാളം മിഷൻ ഡയറക്ടർ പ്രൊഫസർ സുജ സൂസൻ ജോർജ്ജ് ഔപചാരികമായി ഉദ്ഘാടന കർമ്മം നിർവ്വഹിക്കും.മിഷൻ രജിസ്ട്രാർ എം.സേതുമാധവൻ, അധ്യാപക പരിശീലന വിഭാഗം മേധാവി ഡോ.എം.ടി.ശശി  കവികളായ വി.മധുസുധൻ നായർ ,ഗിരീഷ് പുലിയുർ ,മനോജ് കുറൂർ ചാപ്റ്റർ പ്രസിഡൻ്റ് പി.വി.രാധാകൃഷ്ണപിള്ള, ചാപ്റ്റർ ഉപസമിതിയുടെയും വിവിധ മേഖലാ കേന്ദ്രങ്ങളിലെയും പ്രതിനിധികൾ തുടങ്ങിയവരും പങ്കെടുക്കുമെന്ന്ചാപ്റ്റർ സെക്രട്ടറി ബിജു.എം.സതീഷ് വാർത്താക്കുറിപ്പിൽ അറിയിച്ചു.
പാഠശാലാ പഠിതാക്കൾ അവരുടെ വീടുകളിലിരുന്ന് തയ്യാറാക്കി അവതരിപ്പിക്കുന്ന നൃത്താവിഷ്കാരം, ഡോക്യു ഡ്രാമ, സംഘഗാനം, ദൃശ്യാവിഷ്കാരം തുടങ്ങിയ കലാപരിപാടികളും ഉണ്ടായിരിക്കും.ബഹ്റൈൻ കേരളീയ സമാജം, ശ്രീനാരായണ കൾച്ചറൽ സൊസൈറ്റി , കേരള സോഷ്യൽ ആൻറ് കൾച്ചറൽ അസോസ്സിയേഷൻ, ബഹ്റൈൻ പ്രതിഭ, ഗുരുദേവസോഷ്യൽ സൊസൈറ്റി, ദിശ സെൻ്റർ, വ്യാസ ഗോകുലം എന്നീ മലയാളം മിഷൻ മാതൃഭാഷാ പഠന കേന്ദ്രങ്ങളിലെ കണിക്കൊന്ന കോഴ്സിലേക്കുള്ള പ്രവേശനോത്സവമാണ് സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്.  മാതൃഭാഷാ പഠനത്തിനാഗ്രഹിക്കുന്നവർ പാഠശാലകളുമായി ബന്ധപ്പെടണമെന്ന് സംഘാടകർ അറിയിച്ചു.

19 September 2021

Latest News