Tue , Sep 22 , 2020

ഗ്രൂപ്പിൽ നടക്കുന്ന മറ്റു സംഘടനെയെയോ കൂട്ടായ്മയയെ കുറിച്ചോ ഉള്ള ചർച്ചകളിൽ രേഖപ്പെടുത്തുന്ന അഭിപ്രായം പറയുന്ന വ്യക്‌തികളുടെ ഉത്തരവാദിത്വം മാത്രമാണ്....BKSF | കുറ്റിപ്പുറം എംഇഎസ് എൻജിനീയറിങ് കോളേജ് അലുംനി അസോസിയേഷൻറെ ബഹ്റൈൻ ചാപ്റ്റർ രൂപീകൃതമായി. | സാം സാമുവേലിന്റെ കുടുംബത്തിന് സീറോ മലബാർ സോസൈറ്റി സഹായധനം കൈമാറി | പാൻ ബഹറിൻ ഓണാഘോഷതോടനുബന്ധിച്ചു നിർധന കുടുംബത്തിന് ഒരു ഭവനം ഓണ സമ്മാനമായി നൽകി. | മനുഷ്യനെയും മനുഷ്യ ജീവിതത്തെയും ഉൾകൊള്ളാൻ സംഘടനകൾക്ക് സാധിക്കണം. കെ പി ആർ | പ്രവാസ ലോകത്ത് നിന്നും മാപ്പിളപ്പാട്ടുകൾക്ക് ഒരു പുനർജന്മം. | സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായി 'ചൈത്രം | വിസ കാലാവധി തീരുന്ന 35 പേരെ അടിയന്തിരമായി ബഹറൈനിൽ എത്തിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ വിജയം കണ്ടു . | സീറോ മലബാർ സോസൈറ്റി ഓണം ആഘോഷിച്ചു | ഐ.സി.എഫ് ദാറുല്‍ ഖൈര്‍ 64ാമത് വീട് താക്കോൽദാനം നടത്തി |

സൗദിയില്‍ ഇനി നിരത്തുകള്‍ കീഴടക്കാന്‍ പച്ച ടാക്സികള്‍

റിയാദ്:രാജ്യത്ത് എല്ലായിടത്തും ടാക്‌സികളുടെ നിറം ഏകീകരിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ സൗദിയില്‍ ഇനി നിരത്തുകള്‍ കീഴടക്കുക പച്ച ടാക്സികള്‍.സൗദി കമ്മീഷൻ ഫോർ ടൂറിസം ആന്റ് നാഷണൽ ഹെറിറ്റേജുമായി സഹകരിച്ച് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് വകുപ്പ് ഏർപ്പെടുത്തുന്ന ഈ പരിഷ്‌കാരത്തിന്റെ ആദ്യഘട്ടം വിമാനത്താവളങ്ങളിലാണ് നടപ്പാക്കുന്നത്.ജിദ്ദയിലെ കിംഗ് അബ്ദുൽ അസീസ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലെ പച്ച ടാക്സികളുടെ ചിത്രവും വാര്‍ത്തക്കൊപ്പം വകുപ്പ് പങ്കുവെച്ചിട്ടുണ്ട്.ജിപിഎസുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ഈ ടാക്‌സികളിൽ ഓൺലൈനിൽ പണമടക്കാനുള്ള സൗകര്യവുമുണ്ടാവും.എല്ലാ പ്രവിശ്യകളിലും ടാക്‌സി ഡ്രൈവർമാർക്ക് ഗതാഗതവകുപ്പിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ പരിശീലന പരിപാടികൾ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.സന്ദർശകരും ടൂറിസ്റ്റുകളുമടക്കമുള്ള യാത്രക്കാരോട് എങ്ങനെ പെരുമാറണമെന്നതിന് പ്രത്യേക കോഴ്‌സുകളും നൽകുന്നുണ്ട്.ടാക്‌സി കമ്പനികളുമായി സഹകരിച്ച് നടത്തുന്ന പരിശീലന പരിപാടിയിൽ ഇതുവരെ പതിനായിരത്തിലധികം പേർ പരിശീലനം പൂർത്തിയാക്കി.അറബി,ഇംഗ്ലീഷ്,ഉർദു ഭാഷകളിലാണ് പരിശീലനം നൽകിവരുന്നത്.നിലവില്‍ വെള്ള നിറത്തിലുള്ള ടാക്സികള്‍ താമസിയാതെ സൗദിയുടെ നിരത്തില്‍ നിന്ന് അപ്രക്ഷത്യമാകും.മുന്‍പ് സൗദിയുടെ ഗതാഗത നിരത്ത് കയ്യടക്കിയ മഞ്ഞ ബസുകള്‍ മാറ്റി ഇപ്പോള്‍ സാപ്കോയുടെ ചുമന്ന നിറത്തിലുള്ള ബസുകളാണ് നിരത്തില്‍ ഉള്ളത്.മെട്രോ ട്രെയിന്‍ സര്‍വീസുകള്‍ ആരഭിക്കുന്ന വേളയില്‍ സൗദിയിലെ റിയാദില്‍ തെരഞ്ഞെടുത്ത സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് പുതിയ ബസ്‌ സര്‍വിസുകള്‍ ആരഭിക്കുന്നതിനുള്ള നിര്‍മാണപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ തകൃതിയായി നടന്നു വരുകയാണ്.

 

 

 

 

22 September 2020

Latest News