Fri , Apr 03 , 2020

കൊറോണ പ്രതിരോധ മരുന്ന് പരീക്ഷണ ഘട്ടത്തിൽ . | സൗദിയിൽ പെതുഗതാഗതം താത്‌കാലികമായി നിർത്തുന്നു | അൻസാർ ഗാലറിയുടെ പേരിൽ സോഷ്യൽ മീഡിയായിലൂടെ വ്യാജ പ്രചാരണവുമായി ചിലർ രംഗത്ത് . | ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയ സമാജം ഭവന പദ്ധതി | കൊല്ലം പ്രവാസി അസോസിയേഷൻ ബഹ്‌റൈൻ മെമ്പര്‍ഷിപ്പ് ക്യാമ്പയിന്‍ പുരോഗമിക്കുന്നു | ഇന്ത്യയ്ക്ക് വേണ്ടത് കൂടുതല്‍ ആരാധനാലയങ്ങളല്ല, സ്കൂളുകളും ആശുപത്രികളും : രാജ്ദീപ് സര്‍ദേശായി | പ്രവാസി മലയാളികള്‍ക്ക് യാത്രാ നിരക്കില്‍ ഇളവുമായി കുവൈറ്റ് എയര്‍വേയ്സ് - നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സും കുവൈറ്റ് എയര്‍വേയ്സുമായി ധാരണ | ബഹ്റൈന്‍ കേരളീയ സമാജം – അന്തരാഷ്ട്ര പുസ്തകോല്‍സവം 2020 | വർഗീയതക്കു മേൽ വികസനത്തിന്റെയും മതേതരത്വത്തിന്റെയും വിജയം. ... ആം ആദ്മി ബഹ്‌റൈൻ കൂട്ടായ്മ. | പാക്ട് ടെന്നീസ് ബോൾ 7 A സൈഡ് ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റ് നടത്തുന്നു. |

സൗദിയില്‍ ഇനി നിരത്തുകള്‍ കീഴടക്കാന്‍ പച്ച ടാക്സികള്‍

റിയാദ്:രാജ്യത്ത് എല്ലായിടത്തും ടാക്‌സികളുടെ നിറം ഏകീകരിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ സൗദിയില്‍ ഇനി നിരത്തുകള്‍ കീഴടക്കുക പച്ച ടാക്സികള്‍.സൗദി കമ്മീഷൻ ഫോർ ടൂറിസം ആന്റ് നാഷണൽ ഹെറിറ്റേജുമായി സഹകരിച്ച് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് വകുപ്പ് ഏർപ്പെടുത്തുന്ന ഈ പരിഷ്‌കാരത്തിന്റെ ആദ്യഘട്ടം വിമാനത്താവളങ്ങളിലാണ് നടപ്പാക്കുന്നത്.ജിദ്ദയിലെ കിംഗ് അബ്ദുൽ അസീസ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലെ പച്ച ടാക്സികളുടെ ചിത്രവും വാര്‍ത്തക്കൊപ്പം വകുപ്പ് പങ്കുവെച്ചിട്ടുണ്ട്.ജിപിഎസുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ഈ ടാക്‌സികളിൽ ഓൺലൈനിൽ പണമടക്കാനുള്ള സൗകര്യവുമുണ്ടാവും.എല്ലാ പ്രവിശ്യകളിലും ടാക്‌സി ഡ്രൈവർമാർക്ക് ഗതാഗതവകുപ്പിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ പരിശീലന പരിപാടികൾ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.സന്ദർശകരും ടൂറിസ്റ്റുകളുമടക്കമുള്ള യാത്രക്കാരോട് എങ്ങനെ പെരുമാറണമെന്നതിന് പ്രത്യേക കോഴ്‌സുകളും നൽകുന്നുണ്ട്.ടാക്‌സി കമ്പനികളുമായി സഹകരിച്ച് നടത്തുന്ന പരിശീലന പരിപാടിയിൽ ഇതുവരെ പതിനായിരത്തിലധികം പേർ പരിശീലനം പൂർത്തിയാക്കി.അറബി,ഇംഗ്ലീഷ്,ഉർദു ഭാഷകളിലാണ് പരിശീലനം നൽകിവരുന്നത്.നിലവില്‍ വെള്ള നിറത്തിലുള്ള ടാക്സികള്‍ താമസിയാതെ സൗദിയുടെ നിരത്തില്‍ നിന്ന് അപ്രക്ഷത്യമാകും.മുന്‍പ് സൗദിയുടെ ഗതാഗത നിരത്ത് കയ്യടക്കിയ മഞ്ഞ ബസുകള്‍ മാറ്റി ഇപ്പോള്‍ സാപ്കോയുടെ ചുമന്ന നിറത്തിലുള്ള ബസുകളാണ് നിരത്തില്‍ ഉള്ളത്.മെട്രോ ട്രെയിന്‍ സര്‍വീസുകള്‍ ആരഭിക്കുന്ന വേളയില്‍ സൗദിയിലെ റിയാദില്‍ തെരഞ്ഞെടുത്ത സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് പുതിയ ബസ്‌ സര്‍വിസുകള്‍ ആരഭിക്കുന്നതിനുള്ള നിര്‍മാണപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ തകൃതിയായി നടന്നു വരുകയാണ്.

 

 

 

 

3 April 2020

Latest News