Mon , Feb 17 , 2020

ബഹ്റൈന്‍ കേരളീയ സമാജം – അന്തരാഷ്ട്ര പുസ്തകോല്‍സവം 2020 | വർഗീയതക്കു മേൽ വികസനത്തിന്റെയും മതേതരത്വത്തിന്റെയും വിജയം. ... ആം ആദ്മി ബഹ്‌റൈൻ കൂട്ടായ്മ. | പാക്ട് ടെന്നീസ് ബോൾ 7 A സൈഡ് ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റ് നടത്തുന്നു. | ഡോ. പ്രഗഭല്‍ രചനയും മഡ് റെയ്‌സ് കോറിയോഗ്രഫിയും സംവിധാനവും നിര്‍വഹിക്കുന്ന 'മഡ്ഡി' ചിത്രത്തിന്റെ ടീസര്‍ പുറത്തിറങ്ങി...... | സംപൂജ്യ സ്വാമി അമൃത സ്വരൂപാനന്ദപുരി  ബഹ്റൈനിൽ  | ബഡ്ജറ്റിലെ നികുതി നിർദേശം പ്രവാസികളോടുള്ള വെല്ലുവിളി - ഒഐസിസി. | കേന്ദ്ര ബജറ്റ് നിര്‍ദേശം പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഇരുട്ടടിയാണെന്ന് ബഹ്‌റൈന്‍ പ്രതിഭ പ്രസ്്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു | സീറോമലബാർ സോസൈറ്റി ബ്ലഡ് ഡൊണേഷൻ ക്യാമ്പ് നടത്തി. | ബഹ്‌റൈൻ കെ എം സി സിക്ക്‌ പുതിയ നേതൃത്വം | സിറോ മലബാർ സൊസൈറ്റി റിപ്പബ്ലിക് ദിനം സമുചിതമായി ആഘോഷിച്ചു.... |

സൗദിയില്‍ ഇനി നിരത്തുകള്‍ കീഴടക്കാന്‍ പച്ച ടാക്സികള്‍

റിയാദ്:രാജ്യത്ത് എല്ലായിടത്തും ടാക്‌സികളുടെ നിറം ഏകീകരിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ സൗദിയില്‍ ഇനി നിരത്തുകള്‍ കീഴടക്കുക പച്ച ടാക്സികള്‍.സൗദി കമ്മീഷൻ ഫോർ ടൂറിസം ആന്റ് നാഷണൽ ഹെറിറ്റേജുമായി സഹകരിച്ച് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് വകുപ്പ് ഏർപ്പെടുത്തുന്ന ഈ പരിഷ്‌കാരത്തിന്റെ ആദ്യഘട്ടം വിമാനത്താവളങ്ങളിലാണ് നടപ്പാക്കുന്നത്.ജിദ്ദയിലെ കിംഗ് അബ്ദുൽ അസീസ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലെ പച്ച ടാക്സികളുടെ ചിത്രവും വാര്‍ത്തക്കൊപ്പം വകുപ്പ് പങ്കുവെച്ചിട്ടുണ്ട്.ജിപിഎസുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ഈ ടാക്‌സികളിൽ ഓൺലൈനിൽ പണമടക്കാനുള്ള സൗകര്യവുമുണ്ടാവും.എല്ലാ പ്രവിശ്യകളിലും ടാക്‌സി ഡ്രൈവർമാർക്ക് ഗതാഗതവകുപ്പിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ പരിശീലന പരിപാടികൾ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.സന്ദർശകരും ടൂറിസ്റ്റുകളുമടക്കമുള്ള യാത്രക്കാരോട് എങ്ങനെ പെരുമാറണമെന്നതിന് പ്രത്യേക കോഴ്‌സുകളും നൽകുന്നുണ്ട്.ടാക്‌സി കമ്പനികളുമായി സഹകരിച്ച് നടത്തുന്ന പരിശീലന പരിപാടിയിൽ ഇതുവരെ പതിനായിരത്തിലധികം പേർ പരിശീലനം പൂർത്തിയാക്കി.അറബി,ഇംഗ്ലീഷ്,ഉർദു ഭാഷകളിലാണ് പരിശീലനം നൽകിവരുന്നത്.നിലവില്‍ വെള്ള നിറത്തിലുള്ള ടാക്സികള്‍ താമസിയാതെ സൗദിയുടെ നിരത്തില്‍ നിന്ന് അപ്രക്ഷത്യമാകും.മുന്‍പ് സൗദിയുടെ ഗതാഗത നിരത്ത് കയ്യടക്കിയ മഞ്ഞ ബസുകള്‍ മാറ്റി ഇപ്പോള്‍ സാപ്കോയുടെ ചുമന്ന നിറത്തിലുള്ള ബസുകളാണ് നിരത്തില്‍ ഉള്ളത്.മെട്രോ ട്രെയിന്‍ സര്‍വീസുകള്‍ ആരഭിക്കുന്ന വേളയില്‍ സൗദിയിലെ റിയാദില്‍ തെരഞ്ഞെടുത്ത സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് പുതിയ ബസ്‌ സര്‍വിസുകള്‍ ആരഭിക്കുന്നതിനുള്ള നിര്‍മാണപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ തകൃതിയായി നടന്നു വരുകയാണ്.

 

 

 

 

17 February 2020

Latest News