Wed , Aug 12 , 2020

ഫ്രന്റ്‌സ് സോഷ്യൽ അസോസിയേഷൻ സ്നേഹോത്സവം 2020 | പ്രവാസി ലീഗൽ സെൽ ബഹറിൻ കൺട്രിഹെഡ് ആയി സുധീർ തിരുനിലത് നിയമിതനായി. | ബഹറിൻ കേരളീയ സമാജത്തിൻ്റെ ചരിത്രത്തിൽ മറ്റൊരു നാഴികകല്ലായി കേരളത്തിൽ നിന്ന് ചാർട്ടർ വിമാനങ്ങൾക്ക് അന്തിമ അനുമതിയായി . | സമാജം മരണാനന്തര ധനസഹായം നൽകി | ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസ നയം പൊളിച്ചെഴുതുമ്പോള്‍ ' 'ഭൂമിക' വെബിനാറിന് നാളെ തുടക്കം | കരിപ്പൂർ വിമാനാപകടത്തിലും, സമാനതകളില്ലാത്ത നമ്മുടെ കൊച്ചു കേരളത്തിലെ പ്രകൃതി ദുരന്തങ്ങളിലും മരണമടഞ്ഞവർക്ക് സീറോ മലബാര്‍ സൊസൈറ്റിയുടെ ആദരാഞ്ജലികൾ | കെ.പി.എ വനിതാ വിഭാഗത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന കിഡ്സ് ഡേ, മോട്ടിവേഷൻ ഡേ, ഹെൽത്ത് ഡേ എന്നിവയ്ക്ക് തുടക്കമായി | ഇന്ത്യൻ സോഷ്യൽ ഫോറം രക്തദാന, ക്യാമ്പ്, പ്ലാസ്മ ദാന ക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചു. | ഐ സി‌ ആർ ‌എഫ് തൊഴിലാളികൾക്ക് കുപ്പിവെള്ളവും പഴങ്ങളും ഈദ് നോടനുബന്ധിച്ചു ബിരിയാണി പൊതികളും വിതരണം ചെയ്തു | ഇന്ത്യയിലെ പ്രശസ്തമായ വിദ്യഭ്യാസ സ്ഥാപനമായ കേരളത്തിലെ തൃശൂർ IES എജുക്കേഷൻ സിറ്റിക്ക് അഭിമാന നിമിഷം |

നവയുഗം ഇ.ചന്ദ്രശേഖരൻ നായർ സ്മാരക പുരസ്‌കാരം ടി.സി.ഷാജിക്ക്

ദമ്മാം:ത്തവണത്തെ നവയുഗം സാംസ്കാരിക വേദിയുടെ ഇ.ചന്ദ്രശേഖരൻ നായർ സ്മാരക സാമൂഹ്യ പ്രതിബദ്ധതാ പുരസ്‌കാരത്തിന്,സാമൂഹിക സാംസ്കാരിക രംഗത്തെ ശ്രദ്ധേയ വ്യക്തിത്വമായ ടി.സി.ഷാജി അർഹനായി.നവംബർ 29 നു നടക്കാനിരിക്കുന്ന 'ശിശിരോത്സവം 2019' എന്ന പരിപാടിയിൽ സി.പി.ഐ സംസ്ഥാന കമ്മിറ്റി അസിസ്റ്റന്റ് സെക്രട്ടറിയും,മുൻ എം.എൽ.എയുമായ സത്യൻ മൊകേരി അവാർഡ് സമ്മാനിക്കുന്നതായിരിക്കും.കഴിഞ്ഞ രണ്ടര പതിറ്റാണ്ടിൽ അധികമായി സൗദി അറേബ്യയിലെ വ്യവസായ രംഗത്തും,സാംസ്കാരിക രംഗത്തും,സാമൂഹ്യ സേവന രംഗത്തും ഇദ്ദേഹം നൽകിയിട്ടുള്ള സേവനങ്ങൾ വിലയിരുത്തിയാണ് ടി.സി.ഷാജിയെ അവാർഡിന് തിരഞ്ഞെടുത്തത്.തന്റെ കഠിന പ്രയത്നം വഴി പ്രവാസ മണ്ണിൽ സ്വന്തം കാലുറപ്പിക്കുന്നതിനൊപ്പം തന്നെ ചുറ്റുമുള്ള സഹജീവികൾക്ക് വേണ്ടി സമയവും സമ്പത്തും ചിലവഴിക്കാൻ മടികാണിക്കാത്ത ഇദ്ദേഹം,സൗദി കിഴക്കൻ പ്രവശ്യയിലെ പ്രവാസി സമൂഹത്തിന് ഏറെ പ്രിയപ്പെട്ട വ്യക്തിത്വമാണ്.

പ്രവാസലോകത്തെ വിവിധ സാമൂഹിക സംഘടനകളെയും,കലാ സാംസ്‌കാരിക പ്രവർത്തനങ്ങളെയും ഏറെ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള ഇദ്ദേഹം,കെ.സി പിള്ളയുടെ സ്മരണ നിലനിർത്താനായി വിവിധ അവാർഡുകളും,കല,സാംസ്കാരിക,ജീവകാരുണ്യ പ്രവർത്തനങ്ങളും ഗ്രന്ഥശാല പ്രവർത്തനങ്ങളും നടത്തി വരുന്നു.പ്രവാസ ജീവിതം നയിക്കുന്നവരും നാട്ടിൽ ദുരിതം അനുഭവിക്കുന്നവരുമായ ഒരുപാട് പേരെ സഹായിച്ചിട്ടുണ്ട്.കൊല്ലം ജില്ലയിലെ കരുനാഗപ്പള്ളി സ്വദേശിയായ ഷാജി,സൗദി ആസ്ഥാനമായി പ്രവർത്തിച്ചുവരുന്ന നാസർ അൽ ഹാജരി കോർപറേഷന്റെ ജുബൈൽ ഏരിയ മാനേജർ ആണ്.ഭാര്യ:വിദ്യ ഷാജി,മക്കൾ:അശ്വിൻ,നിതിൻ,ആദിത്യ.

 

 

12 August 2020