Thu , Oct 01 , 2020

'മാറ്റ് കുറയുന്ന ദേശീയ വിദ്യഭ്യാസ നയം ' ചർച്ചാ സംഗമം ഒക്ടോബർ 2 വെള്ളി വൈകിട്ട് 6 ന് | ബാബരി മസ്ജിദ് തകര്‍ത്ത കേസിലെ കോടതി വിധി: ജുഡിഷ്യറി ആര്‍.എസ്.എസിനു കീഴൊതുങ്ങി- ഇന്ത്യൻ സോഷ്യൽ ഫോറം | രാഗാ താളോത്സവം  ഒക്ടോബർ   നാല്  വൈകുനേരം  7 .30  തിലേക്ക് മാറ്റിയ വിവരം സ്നേഹപൂർവ്വം  എല്ലാ പ്രവാസിവിഷൻ പ്രേക്ഷാകരേയും  അറിയിക്കുന്നു ..... | കാണാം സ്നേഹ അജിത്ത്ന്റെ സ്പാനീഷ് ഫ്ലമന്ഗോ- കഥക് നൃത്തം. | പ്രശസ്ത ഗായകൻ ശ്രീ. എസ്.പി. ബാലസുബ്രഹ്മണ്യത്തിന്റെ നിര്യാണത്തിൽ ഫ്രറ്റേർണിറ്റി ഓഫ് എറണാകുളം ഡിസ്ട്രിക്ട് അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി. | ഐമാക് കൊച്ചിൻ കലാഭവൻ അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി | അനശ്വര ഗായകന് സിറോമലബാർ സോസൈറ്റിയുടെ ആദരാഞ്ജലികൾ.... | കൊല്ലം പ്രവാസി അസ്സോസിയേഷന്‍ ഓണാഘോഷം സംഘടിപ്പിച്ചു . | ഗ്രൂപ്പിൽ നടക്കുന്ന മറ്റു സംഘടനെയെയോ കൂട്ടായ്മയയെ കുറിച്ചോ ഉള്ള ചർച്ചകളിൽ രേഖപ്പെടുത്തുന്ന അഭിപ്രായം പറയുന്ന വ്യക്‌തികളുടെ ഉത്തരവാദിത്വം മാത്രമാണ്....BKSF | കുറ്റിപ്പുറം എംഇഎസ് എൻജിനീയറിങ് കോളേജ് അലുംനി അസോസിയേഷൻറെ ബഹ്റൈൻ ചാപ്റ്റർ രൂപീകൃതമായി. |

സൗദിയിലെ പലചരക്ക് കടകളിൽ ബിനാമി ഇടപാടുകൾ തടയാൻ പുതിയ നിബന്ധനകൾ

ജിദ്ദ:ലചരക്ക് കടകളിലെയും(ബഖാല)മിനി സൂപ്പർമാർക്കറ്റുകളിയെയും ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കൾ വിൽക്കുന്ന കേന്ദ്രങ്ങളിലെയും ബിനാമി ഇടപാടുകൾ തടയുന്നതിന് മുനിസിപ്പാലിറ്റി നിയമത്തിൽ ഭേദഗതിനടത്താൻ ബിനാമി വിരുദ്ധ പദ്ധതിയുടെ ദേശിയ സമിതി നീക്കം നടത്തുന്നതായി സമിതി സെക്രട്ടറി ജനറൽ സൽമാൻ അൽ ഹിജാർ വ്യക്തമാക്കി.

ചെറുകിട കച്ചവട മേഖലകളിലെ സുതാര്യത വർധിപ്പിക്കുന്നത്തിനും കൃത്രിത നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനും വാണിജ്യ,നിക്ഷേപ മന്ത്രാലയുവുമായി സഹകരിച്ച് ആധുനിക ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഉപയോഗിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുമെന്നും,പുതിയ നിർദ്ദേശങ്ങളുടെ കരട് രേഖ തയ്യാറായതായും താമസിയാതെത്തന്നെ ശൂറാ കൗൺസിലിൽ അവതരിപ്പിക്കുമെന്നും  അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.വാണിജ്യ,നിക്ഷേപ മന്ത്രാലയത്തിന്റെയും സൗദി മോണിറ്ററി അതോറിറ്റിയുടെയും സഹകരണത്തോടെ ഇലക്ട്രോണിക് ബില്ലുകൾ നൽകാനും ഷോപ്പുകളിൽ ബില്ലിനായി പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യ നടപ്പാക്കാനും ആവശ്യപ്പെടും.എല്ലാ ബഖാലകളിലും സമാന ഷോപ്പുകളിലും ഇലക്ട്രോണിക് പേയ്‌മെന്റ് സംവിധാനം നിർബന്ധമാക്കുകയും ചെയ്യും.ബാങ്കുകളുമായി സഹകരിച്ച് ചെറുകിട,മൈക്രോ റീട്ടെയിൽ പ്രോജക്ടുകൾക്ക് സഹായധന പദ്ധതികൾ കണ്ടെത്തുന്നതിന് ഈ പ്രോഗ്രാം ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടെന്നും കിഴക്കൻ മേഖലാ   ചേംബറിൽ നടന്ന യോഗത്തിൽ അൽ ഹിജാർ പറഞ്ഞു.

 

1 October 2020

Latest News