Tue , Sep 29 , 2020

കാണാം സ്നേഹ അജിത്ത്ന്റെ സ്പാനീഷ് ഫ്ലമന്ഗോ- കഥക് നൃത്തം. | പ്രശസ്ത ഗായകൻ ശ്രീ. എസ്.പി. ബാലസുബ്രഹ്മണ്യത്തിന്റെ നിര്യാണത്തിൽ ഫ്രറ്റേർണിറ്റി ഓഫ് എറണാകുളം ഡിസ്ട്രിക്ട് അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി. | ഐമാക് കൊച്ചിൻ കലാഭവൻ അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി | അനശ്വര ഗായകന് സിറോമലബാർ സോസൈറ്റിയുടെ ആദരാഞ്ജലികൾ.... | കൊല്ലം പ്രവാസി അസ്സോസിയേഷന്‍ ഓണാഘോഷം സംഘടിപ്പിച്ചു . | ഗ്രൂപ്പിൽ നടക്കുന്ന മറ്റു സംഘടനെയെയോ കൂട്ടായ്മയയെ കുറിച്ചോ ഉള്ള ചർച്ചകളിൽ രേഖപ്പെടുത്തുന്ന അഭിപ്രായം പറയുന്ന വ്യക്‌തികളുടെ ഉത്തരവാദിത്വം മാത്രമാണ്....BKSF | കുറ്റിപ്പുറം എംഇഎസ് എൻജിനീയറിങ് കോളേജ് അലുംനി അസോസിയേഷൻറെ ബഹ്റൈൻ ചാപ്റ്റർ രൂപീകൃതമായി. | സാം സാമുവേലിന്റെ കുടുംബത്തിന് സീറോ മലബാർ സോസൈറ്റി സഹായധനം കൈമാറി | പാൻ ബഹറിൻ ഓണാഘോഷതോടനുബന്ധിച്ചു നിർധന കുടുംബത്തിന് ഒരു ഭവനം ഓണ സമ്മാനമായി നൽകി. | മനുഷ്യനെയും മനുഷ്യ ജീവിതത്തെയും ഉൾകൊള്ളാൻ സംഘടനകൾക്ക് സാധിക്കണം. കെ പി ആർ |

കോവിഡ് ദുരിതകാലത്ത് സൗദി അറേബ്യയിൽ സജീവ സേവനപ്രവർത്തനങ്ങളുമായി നവയുഗം സാംസ്ക്കാരികവേദി.

ദമ്മാം: സൗദി അറേബ്യയുടെ കിഴക്കൻ പ്രവിശ്യയിൽ, കോവിഡ് 19 രോഗബാധ മൂലം പ്രയാസമനുഭവിയ്ക്കുന്ന പ്രവാസികൾക്ക് ആശ്വാസമായി നവയുഗം സാംസ്ക്കാരികവേദിയുടെ വിവിധ  സാമൂഹ്യസേവന, സാംസ്ക്കാരിക, വിദ്യാഭാസ പ്രവർത്തനങ്ങൾ സജീവമായി മുന്നേറുന്നു. ദമ്മാം, കോബാർ, അൽഹസ്സ, ജുബൈൽ എന്നീ നഗരങ്ങൾ കേന്ദ്രീകരിച്ചാണ് നവയുഗം സാമൂഹ്യസേവനപ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തുന്നത്.

കൊറോണ ബാധ മൂലം സൗദി സർക്കാർ കർഫ്യൂ പ്രഖ്യാപിയ്ക്കുന്നതിന് മുൻപ് തന്നെ, കോവിഡ് 19 ടാസ്ക്ക് ഫോഴ്‌സ്  രൂപീകരിച്ചു കൊണ്ടാണ് നവയുഗം സാമൂഹ്യസേവനപ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടങ്ങിയത്.അപ്പോൾ മുതൽ തന്നെ, സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയിൽ കഷ്ടപ്പെടുന്ന പ്രവാസികൾക്ക് ഭക്ഷണസാധനങ്ങളുടെ കിറ്റുകൾ നൽകിയും, രോഗികളായവർക്ക് മരുന്നുകൾ എത്തിച്ചും, മറ്റു തൊഴിലാളികൾക്ക് മാസ്‌ക്കുകൾ അടക്കമുള്ള ജീവൻസുരക്ഷാ ഉപകരണങ്ങൾ എത്തിച്ചും, യാത്രാസൗകര്യം ആവശ്യമുള്ളവർക്ക് അതിനു സൗകര്യം ഒരുക്കിയും നവയുഗം വോളന്റീർമാർ സജീവമായി പ്രവർത്തിച്ചു വരുന്നു. നവയുഗം രക്ഷാധികാരി ഷാജി മതിലകത്തിന്റെയും, ജീവകാരുണ്യവിഭാഗം കൺവീനർ ഷിബുകുമാറിന്റെയും, കേന്ദ്രകമ്മിറ്റി വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മഞ്ജു മണിക്കുട്ടന്റെയും  നേതൃത്വത്തിലുള്ള വെൽഫെയർ കമ്മിറ്റിയാണ് കോവിഡ് 19 ടാസ്ക്ക് ഫോഴ്‌സിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് ചുക്കാൻ പിടിയ്ക്കുന്നത്. നൂറുകണക്കിന് പ്രവാസികൾക്ക് സഹായമെത്തിയ്ക്കാൻ നവയുഗം വെൽഫെയർ കമ്മിറ്റിയ്ക്ക് കഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

സാമൂഹ്യഒത്തുചേരൽ അസാധ്യമായ ഈ കാലത്ത്, ആധുനിക ശാസ്ത്ര സാങ്കേതികവിദ്യകൾ ഉപയോഗപ്പെടുത്തിയാണ് നവയുഗം കിഴക്കൻ പ്രവിശ്യയിലെ സാമൂഹ്യമേഖലയിൽ സജീവമായി ഇടപെടുന്നത്. സൂം ആപ്പ് ഉപയോഗിച്ചുള്ള വിവിധ ഓൺലൈൻ സംഘടന മീറ്റിങ്ങുകളും, സാംസ്ക്കാരിക പരിപാടികളും നവയുഗം സംഘടിപ്പിയ്ക്കുന്നു. നവയുഗം കുടുംബവേദി, വനിതാവേദി, ബാലവേദി, വായനവേദി, കലാവേദി എന്നിവയും സജീവമായ ഓൺലൈൻ പ്രവർത്തനങ്ങളുമായി പ്രവാസലോകവുമായി സംവദിയ്ക്കുന്നു. നവയുഗം ലൈബ്രറിയിൽ നിന്നും പുസ്തകങ്ങൾ വിതരണം ചെയ്തും, വാട്സാപ്പ് ഗ്രൂപ്പുകളിൽ ഡിജിറ്റൽ പുസ്തകങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കിയും, ഓൺലൈൻ മത്സരങ്ങൾ സംഘടിപ്പിച്ചും, പ്രശസ്ത വ്യക്തിത്വങ്ങളുടെയും, കലാകാരന്മാരുടെയും ഫേസ്‌ബുക്ക് ലൈവുകൾ സംഘടിപ്പിച്ചും, കർഫ്യുവിന്റെ മടുപ്പിനെ മറികടക്കാൻ പ്രവാസികളെയും കുടുംബങ്ങളെയും സഹായിയ്ക്കുന്ന വൈവിധ്യമായ പ്രവർത്തനങ്ങളാണ് സംഘടിപ്പിച്ചു വരുന്നത്. നവയുഗം ബാലവേദി സംഘടിപ്പിച്ചു വരുന്ന, പ്രവാസി കുട്ടികളുടെ കലാവാസനയും, സർഗ്ഗശേഷിയും മാറ്റുരയ്ക്കുന്ന ബാലസർഗ്ഗോത്സവം-2020 എന്ന ഓൺലൈൻ കലോത്സവം പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധേയമാണ്.

സൗദിയിലെ ഇന്ത്യൻ എംബസ്സി വോളന്റീർ ഗ്രൂപ്പിന്റെയും,  നോർക്ക ഹെൽപ്പ് ഡെസ്ക്കിന്റെയും പ്രവർത്തനങ്ങളിലും നവയുഗം വോളന്റീർമാർ സജീവമായി പങ്കാളിത്തം വഹിയ്ക്കുന്നുണ്ട്.
 

29 September 2020

Latest News