Wed , Aug 12 , 2020

ഫ്രന്റ്‌സ് സോഷ്യൽ അസോസിയേഷൻ സ്നേഹോത്സവം 2020 | പ്രവാസി ലീഗൽ സെൽ ബഹറിൻ കൺട്രിഹെഡ് ആയി സുധീർ തിരുനിലത് നിയമിതനായി. | ബഹറിൻ കേരളീയ സമാജത്തിൻ്റെ ചരിത്രത്തിൽ മറ്റൊരു നാഴികകല്ലായി കേരളത്തിൽ നിന്ന് ചാർട്ടർ വിമാനങ്ങൾക്ക് അന്തിമ അനുമതിയായി . | സമാജം മരണാനന്തര ധനസഹായം നൽകി | ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസ നയം പൊളിച്ചെഴുതുമ്പോള്‍ ' 'ഭൂമിക' വെബിനാറിന് നാളെ തുടക്കം | കരിപ്പൂർ വിമാനാപകടത്തിലും, സമാനതകളില്ലാത്ത നമ്മുടെ കൊച്ചു കേരളത്തിലെ പ്രകൃതി ദുരന്തങ്ങളിലും മരണമടഞ്ഞവർക്ക് സീറോ മലബാര്‍ സൊസൈറ്റിയുടെ ആദരാഞ്ജലികൾ | കെ.പി.എ വനിതാ വിഭാഗത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന കിഡ്സ് ഡേ, മോട്ടിവേഷൻ ഡേ, ഹെൽത്ത് ഡേ എന്നിവയ്ക്ക് തുടക്കമായി | ഇന്ത്യൻ സോഷ്യൽ ഫോറം രക്തദാന, ക്യാമ്പ്, പ്ലാസ്മ ദാന ക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചു. | ഐ സി‌ ആർ ‌എഫ് തൊഴിലാളികൾക്ക് കുപ്പിവെള്ളവും പഴങ്ങളും ഈദ് നോടനുബന്ധിച്ചു ബിരിയാണി പൊതികളും വിതരണം ചെയ്തു | ഇന്ത്യയിലെ പ്രശസ്തമായ വിദ്യഭ്യാസ സ്ഥാപനമായ കേരളത്തിലെ തൃശൂർ IES എജുക്കേഷൻ സിറ്റിക്ക് അഭിമാന നിമിഷം |

മസ്കത്തിൽ ചെറുകിട–ഇടത്തരം സംരംഭങ്ങളിലും സ്വദേശിവത്കരണം ശക്തമാക്കും

മസ്കത്ത്:ചെ​റു​കി​ട-​ഇ​ട​ത്ത​രം സം​രം​ഭ​ങ്ങ​ളി​ലും സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്ക​ര​ണ തോ​ത് വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കാ​ൻ വാ​ണി​ജ്യ വ്യ​വ​സാ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ശ്ര​മ​മാ​രം​ഭി​ച്ചു.സ്വ​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്ക് കൂ​ടു​ത​ൽ തൊ​ഴി​ല​വ​സ​ര​ങ്ങ​ൾ സൃ​ഷ്​​ടി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്റെ മു​ന്നോ​ടി​യാ​ണ് പു​തി​യ നീ​ക്കം.വ്യ​വ​സാ​യ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ 35 ശ​ത​മാ​നം സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണ​മാ​ണ് ല​ക്ഷ്യം വെ​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന് മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ വ്യ​വ​സായ വി​ഭാ​ഗം ഡ​യ​റ​ക്ട​ർ ജ​ന​റ​ൽ സാ​മി അ​ൽ സാ​ഹി​ബ് പ​റ​ഞ്ഞു.സ്വ​കാ​ര്യ മേ​ഖ​ല,പൊ​തു​ മേ​ഖ​ല സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ൾ പ​ങ്കെ​ടു​ത്ത യോ​ഗ​ത്തി​ന് ശേ​ഷ​മാ​ണ് തീ​രു​മാ​ന​മു​ണ്ടാ​യ​ത്.വ​ൻ​കി​ട സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളും യോ​ഗ​ത്തി​ൽ പ​ങ്കെ​ടു​ത്ത​താ​യി സാ​മി അ​ൽ സാ​ഹി​ബ് പറഞ്ഞു.എ​ല്ലാ വ്യ​വ​സാ​യ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലും 35 ശ​ത​മാ​നം സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്ക​ര​ണം ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​നാ​ണ് മ​ന്ത്രാ​ല​യം ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​ത്.സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്ക​ര​ണം ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​ത്ത ക​മ്പ​നി​ക​ളി​ലും ഒ​മാ​നി​ക​ൾ​ക്ക് ജോ​ലി ഉ​റ​പ്പാ​ക്കു​ന്ന ന​ട​പ​ടി​ക​ളും ഉ​ട​ൻ ആ​രം​ഭി​ക്കും.ക​മ്പ​നി​ക​ളി​ൽ കൂ​ടു​ത​ൽ ജോ​ലി​ക്കാ​രെ വെ​ക്കു​ക വ​ഴി സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ചെ​ല​വ് വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കാ​ൻ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന് താ​ൽ​പ​ര്യ​മി​ല്ല.അ​തി​നു പ​ക​രം സ്വ​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്ക് നി​യ​മ​നം ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തു​ന്ന​തി​നാ​ണ് ശ്ര​ചെ​ലു​ത്തു​ന്ന​ത്.കൂ​ടു​ത​ൽ ജോ​ലി​ക്കാ​രെ വെ​ക്കു​ന്ന​ത് ക​മ്പ​നി​ക​ളു​ടെ ചെ​ല​വു വ​ർ​ധി​ക്കാ​നും അ​തു​വ​ഴി ലാ​ഭം കു​റ​യാ​നും കാ​ര​ണ​മാ​കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.നി​ര​വ​ധി വ്യ​വ​സാ​യ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ 35 ശ​ത​മാ​നം സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്ക​ര​ണം ഇ​തി​ന​കം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി​യിട്ടുണ്ട്.സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്ക​ര​ണം ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്താ​ൻ ക​മ്പ​നി​ക​ളെ സ​ഹാ​യി​ക്കാ​നും അ​ധി​കൃ​ത​ർ​ക്ക് പ​ദ്ധ​തി​ക​ളു​ണ്ട്.ചി​ല ക​മ്പ​നി​ക​ൾ 35 ശ​ത​മാ​നം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കാ​ത്ത​ത് ത​ങ്ങ​ൾ കാ​ര്യ​മാ​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും ഇ​ത്ത​ര​ക്കാ​ർ​ക്ക് സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണം വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കാ​ൻ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളു​ണ്ടാ​കേ​ണ്ട​തുണ്ടെ​ന്നും സാ​മി അ​ൽ സാ​ഹി​ബ് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.

12 August 2020

Latest News