Fri , Apr 03 , 2020

കൊറോണ പ്രതിരോധ മരുന്ന് പരീക്ഷണ ഘട്ടത്തിൽ . | സൗദിയിൽ പെതുഗതാഗതം താത്‌കാലികമായി നിർത്തുന്നു | അൻസാർ ഗാലറിയുടെ പേരിൽ സോഷ്യൽ മീഡിയായിലൂടെ വ്യാജ പ്രചാരണവുമായി ചിലർ രംഗത്ത് . | ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയ സമാജം ഭവന പദ്ധതി | കൊല്ലം പ്രവാസി അസോസിയേഷൻ ബഹ്‌റൈൻ മെമ്പര്‍ഷിപ്പ് ക്യാമ്പയിന്‍ പുരോഗമിക്കുന്നു | ഇന്ത്യയ്ക്ക് വേണ്ടത് കൂടുതല്‍ ആരാധനാലയങ്ങളല്ല, സ്കൂളുകളും ആശുപത്രികളും : രാജ്ദീപ് സര്‍ദേശായി | പ്രവാസി മലയാളികള്‍ക്ക് യാത്രാ നിരക്കില്‍ ഇളവുമായി കുവൈറ്റ് എയര്‍വേയ്സ് - നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സും കുവൈറ്റ് എയര്‍വേയ്സുമായി ധാരണ | ബഹ്റൈന്‍ കേരളീയ സമാജം – അന്തരാഷ്ട്ര പുസ്തകോല്‍സവം 2020 | വർഗീയതക്കു മേൽ വികസനത്തിന്റെയും മതേതരത്വത്തിന്റെയും വിജയം. ... ആം ആദ്മി ബഹ്‌റൈൻ കൂട്ടായ്മ. | പാക്ട് ടെന്നീസ് ബോൾ 7 A സൈഡ് ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റ് നടത്തുന്നു. |

ഒമാനിൽ വിദേശികളുടെ എണ്ണം കുറയുന്നു

മസ്കത്ത്:​മാ​നി​ലെ വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം വീ​ണ്ടും കു​റ​ഞ്ഞ​താ​യി നാ​ഷ​ന​ൽ സ്​​റ്റാ​റ്റി​സ്​​റ്റി​ക്സ്,ഇ​ൻ​ഫമേ​ഷ​ൻ സെ​ൻ​റ​ർ ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യ പു​തി​യ റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ൽ പ​റ​യു​ന്നു.ഡി​സം​ബ​ർ മൂ​ന്നി​ലെ ക​ണ​ക്ക​നു​സ​രി​ച്ച് ഒ​മാ​നി​ലെ വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 19,87,456 മാ​ണ്.മൊ​ത്തം ജ​ന​സം​ഖ്യ​യു​ടെ 42.50 ശ​ത​മാ​ന​മാ​ണി​ത്.ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ർ​ഷം ന​വം​ബ​ർ അ​വ​സാ​ന​ത്തി​ൽ വിദേ​ശി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 19,96,190 ആ​യി​രു​ന്നു.മൊ​ത്തം ഒ​മ്പ​തി​നാ​യി​ര​ത്തോ​ളം വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ കു​റ​വാ​ണ് ഈ ​കാ​ല​യ​ള​വി​ലു​ണ്ടാ​യ​ത്.ഒ​മാ​നി​ലെ മൊത്തം ജ​ന​സം​ഖ്യ 46,74,253 ആ​ണ്.ഒ​മാ​നി​ലെ മൊ​ത്തം ജ​ന​സം​ഖ്യ 46,74,253 ആ​ണ്.ഒ​മാ​നി​ലെ ഇ​ന്ത്യ​ൻ വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ലും ഗ​ണ്യ​മാ​യ കു​റ​വു​ണ്ട്.ക​ഴി​ഞ്ഞ ഒ​ക്ടോ​ബ​റി​ലെ ക​ണ​ക്ക​നു​സ​രി​ച്ച് ഒ​മാ​നി​ലെ ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​ർ 6,38,059 ആ​യി കു​റ​ഞ്ഞു.ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ർ​ഷം ഡിസംബ​റി​ൽ ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 6,60,376 ആ​യി​രു​ന്നു.ഇ​തേ കാ​ല​യ​ള​വി​ൽ ബം​ഗ്ലാ​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ​ഷം അ​വ​സാ​ന​ത്തി​ലെ 6,58,222ൽ ​ ​നി​ന്ന് 6,24,046 ആ​യും കു​റ​ഞ്ഞു.ഇ​തേ കാ​ല​യ​ള​വി​ൽ പാ​കി​​സ്​​താ​നി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 2,17,602ൽ​ നി 2,09,248 ആ​യി കു​റ​ഞ്ഞു.ഈ കാ​ല​യ​ള​വി​ൽ വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ കൂ​ടു​ത​ൽ കൊ​ഴി​ഞ്ഞു​പോ​ക്കു​ണ്ടാ​യത് ​കാ​ർ​ഷി​ക മേ​ഖ​ല​യി​ലാ​ണ്.കാ​ർ​ഷി​ക മേ​ഖ​ല​യി​ൽ 26.9 ശ​ത​മാ​നം വി​ദേ​ശി​ക​ൾ കു​റ​ഞ്ഞു.ജ​ലം,ജ​ല​വി​ത​ര​ണം,മ​ലി​ന​ജ​ല സം​സ്ക​ര​ണ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ​നി​ന്ന് 14.7 ശ​ത​മാ​ന​വും നി​ർ​മാ​ണ​മേ​ഖ​ലയിൽ നിന്ന് 12.9 ശ​ത​മാ​ന​വും വി​ദേ​ശി​ക​ൾ ഒ​ഴി​ഞ്ഞു​പോ​യി.വി​വി​ധ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ സ്വ​ദേ​ശി ​വ​ത്​​ക​ര​ണ​വും സ്വ​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്ക് കൂ​ടു​ത​ൽ തൊ​ഴി​ല​വ​സ​ര​ങ്ങ​ൾ ന​ൽ​കു​ന്ന​തു​മാ​ണ് വി​ദേ​ശി​ക​ളുടെ കൊ​ഴി​ഞ്ഞു​പോ​ക്കി​ന് പ്ര​ധാ​ന കാ​ര​ണം.സ്വ​കാ​ര്യ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ ജോലി​ചെ​യ്യു​ന്ന വി​ദേ​ശി​ക​ളുടെ കൊ​ഴി​ഞ്ഞു​പോ​ക്കി​ന് പ്ര​ധാ​ന കാ​ര​ണം.സ്വ​കാ​ര്യ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ ​ജോലി​ചെ​യ്യു​ന്ന വി​ദേ​ശി​ക​ളുടെ എ​ണ്ണം 4.8 ശ​ത​മാ​നം വ​ർ​ധി​ച്ചു.ഈ വ​ർ​ഷം 2,60,958 സ്വ​ദേശി​ക​ളാ​ണ് സ്വ​കാ​ര്യേ​മേ​​ഖ​ല​യി​ൽ ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്.ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ​ഷം 2,52,132 സ്വ​ദേ​ശി​ക​ൾ സ്വ​കാ​ര്യ മേഖ​ല​യി​ൽ ജോ​ലി​ചെ​യ്തി​രു​ന്നു.നി​ല​വി​ൽ 60,162 സ്വ​ദേ​ശി​കൾ നി​ർ​മാ​ണേ​മ​ഖ​ല​യി​ൽ ജോ​ലി​ചെ​യ്യു​ന്നു​ണ്ട്.സ്വ​കാ​ര്യ​മേ​ഖ​ല​യി​ൽ സ്വ​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്ക് ജോ​ലി​ന​ൽ​കാ​ൻ നി​ര​വ​ധി ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ സ​ർ​ക്കാ​ർ സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​രു​ന്നു.ഇ​തിന്റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി നി​ര​വ​ധി തൊ​ഴി​ൽേ​മ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ വി​സ നിരോ​ധ​ന​വും ഏ​ർ​പ്പെടു​ത്തി.നേ​ര​ത്തേ ആ​റു​മാ​സ​ത്തേക്ക് ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രു​ന്ന വി​സാ നി​രോ​ധ​നം പ​ല ത​വ​ണ​യാ​യി ​ദീ​ർ​ഘി​പ്പി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.അ​തോ​ടൊ​പ്പം,വി​വി​ധ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണം ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത് കാ​ര​ണം നി​ര​വ​ധി പേ​ർ​ക്ക് തൊ​ഴി​ൽ ന​ഷ്​​ട​പ്പെ​ടു​ക​യും ചെ​യ്തു.അ​തി​നാ​ൽ,നി​ര​വ​ധി​പേ​ർ ഒ​മാ​ൻ വി​ട്ടു​പോ​വുേ​മ്പാ​ൾ വ​ള​രെ ചു​രു​ങ്ങി​യ എ​ണ്ണം വി​ദേ​ശി​ക​ൾ മാ​​ത്ര​മാ​ണ് ഒ​മാ​നി​ൽ പു​തു​താ​യി എ​ത്തു​ന്ന​ത്.വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം ഗ​ണ്യ​മാ​യി കു​റ​യാ​നു​ള്ള പ്ര​ധാ​ന കാ​ര​ണം ഇ​താ​ണ്.സാ​മ്പ​ത്തി​ക​മാ​ന്ദ്യം അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ വ്യാ​പാ​ര മേ​ഖ​ല​യെ പ്ര​തി​കൂ​ല​മാ​യി ബാ​ധി​ച്ച​തും വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ കൊ​ഴി​ഞ്ഞു​പോ​ക്കി​ന് കാ​ര​ണ​മാ​യി.

 

3 April 2020

Latest News