Sun , May 19 , 2024

തണലിന്റെ സൗത്ത് സോൺ കമ്മിറ്റി നിലവിൽ വന്നു | കെ.പി.എ സ്നേഹസ്പർശം രക്തദാനക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചു | പൊന്നാനി കൾച്ചറൽ വേൾഡ് ഫൗണ്ടേഷൻ ബഹ്‌റൈൻ കമ്മിറ്റി പുതിയ ഭാരവാഹികളെ തെരഞ്ഞെടുത്തു. | മഹാത്മാ ഗാന്ധിയുടെ രക്തസാക്ഷിത്വ ദിനം ആചരിച്ചു | പൊരുതുന്ന കർഷകർക്ക് ഐക്യദാർഢ്യം: ബഹ്റൈൻ നവകേരള. | 16 വർഷത്തെ ഇളവരസിയുടെ കാത്തിരിപ്പിന് വിരാമമിട്ട് സെബുലിംഗം നാട്ടിലേക്ക്......16 വർഷത്തിന് ശേഷം നാട്ടിൽ പോകുമ്പോൾ ഭാര്യക്കോ , മക്കൾക്കോ ഒന്നും വാങ്ങാനോ വഴി ചിലവിനോ എന്തു ചെയ്യും എന്ന ആധിയോടെയാണ് സെബു ലിംഗം നാട്ടിൽ പോവാൻ തയ്യാറാവുന്നത്. | നവ ഭാരത് ബഹറിൻ രക്ത ദാന ക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചു | ബഹറിൻ സംസ്കൃതി ശബരീശ്വരം ഭാഗ് പ്രസിണ്ടൻറ് സിജുകുമാർ ടിക്കറ്റി നൽകുകയും ഈ ഉദ്യമത്തിൽ പങ്കെടുത്തവരെ അനുമോദിക്കുകയും ചെയ്യ്തു. | പൊതുപ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് മാതൃകയാണ് ബാബുരാജൻ – കൊല്ലം പ്രവാസി അസ്സോസിയേഷന്‍ | ബഹ്‌റൈൻ നവകേരള ആദരിച്ചു . |

കേരള ഫുട്‌ബോൾ അസോസിയേഷൻ, ബഹറിൻ

Repoter: Jomon Kurisingal

ലോകത്ത് ഏറ്റവും ജന പ്രിയ കായിക ഇനമായ ഫുട്‌ബോളിലൂടെ പ്രവാസികൾക്കു ഇടയിൽ ജീവിതത്തിന്റെ ഭാഗമായി വ്യായാമത്തെ കൊണ്ടുവരിക എന്ന പ്രാഥമിക ലക്ഷ്യത്തോടെ 2019 മെയ്‌ മാസത്തിൽ ആണ് ഈ കൂട്ടായ്‌മ രൂപീകൃതമായത്.ഇന്ന് ബഹ്‌റൈനിലെ വ്യത്യസ്ത ഭാഗങ്ങളിൽ ഉള്ള മലയാളികളുടെ 40 ഓളം ഫുട്‌ബോൾ ക്ലബ്ബുകലിലൂടെ 800 പ്ലെയേഴ്‌സ് ഈ കൂട്ടായ്മയിൽ അംഗത്വം എടുത്തു.KFA ബഹ്‌റൈൻ രൂപീകരണത്തിന് ശേഷം 7 മാസം പിന്നിടുമ്പോൾ 14 ടൂർണമെന്റ്കൾ ഈ ഒരു കൂട്ടായ്മക്ക് കീഴിൽ വ്യത്യസ്‌തത ക്ലബ്ബുകൾ നടത്തുകയുണ്ടായി. ഇതിൽ തന്നെ 35 വയസ്സിനു മുകളിൽ ഉള്ളവർക്കു മാത്രം ആയി ടൂർണമെന്റുകൾ സങ്കടിപ്പിക്കുകയും ഇവിടുത്തെ മലയാളികൾ അതൊരു വലിയ

ആവേശത്തോടെ ഏറ്റെടുക്കുകയും ചെയ്തു കഴിഞ്ഞു എന്നതിന്റെ തെളിവാണ് കഴിഞ്ഞ 2 മാസത്തിനുള്ളിൽ നടന്ന 5 ഓളം ഇത്തരം മത്സരങ്ങൾ.50വയസ്സിനു മുകളിൽ ഉള്ള മലയാളി ഫുട്ബോൾ കളിക്കാർക്ക് വേണ്ടിയും മത്സരങ്ങൾ സങ്കടിപ്പിക്കാൻ കഴിഞ്ഞു എന്നത് KFA ബഹ്‌റൈന് അഭിമാനം നൽകുന്ന വസ്തുതയാണ്.ഇന്ന് ഈ കൂട്ടായ്‌മയിൽ ഉള്ള മുഴുവൻ ക്ലബ്ബുകളെയും, കളിക്കാരെയും ഉൾകൊള്ളിച്ചു കൊണ്ട് അസോസിയേഷൻ നടത്തുന്ന ടൂർണമെന്റാണ് 26.12.2019 വൈകുന്നേരം 8 മണിക്ക് സിൻജ് ഉള്ള അഹ്‌ലി ക്ലബിൽ വെച്ചു തുടക്കം കുറിക്കുന്നത്. വരുന്ന ഒരു മാസം വ്യാഴം, വെള്ളി ദിവസങ്ങളിൽ ആയി ( 2019 Dec 26, 27, Janu 02,03, 09, 10, 16 &17) നടക്കുന്നത്.

KFA Premier League എന്ന പേരിൽ നടത്തുന്ന ഈ ടൂർണമെന്റിന്റെ ടൈറ്റിൽ സ്പോൺസർ മലയാളികളുടെ അഭിമാനവും ലോകപ്രശസ്ത സൂപ്പർമാർകറ്റ് ശൃംഖലയും ആയ ലുലു ഗ്രൂപ്പ്‌ ആണ്.പ്രശസ്ത ലീഡർഷിപ്, സെൽഫ് ഡെവലപ്മെന്റ് ഗുരു സമീറ ബാബ കോച്ചിംഗ് നൽകുന്ന I-Reflect, ബഹ്‌റൈനിലെ പ്രശാസ്ത സ്പോർട്സ് ട്രെയിനിങ് അക്കാദമിയും ഫിറ്റ്നസ് സെന്ററും ആയ Gro എന്നിവരാണ് മറ്റു പ്രദാന സ്പോൺസർമാർഅറേബ്യൻ ഗൾഫ് കപ്പ് നേടിയ ബഹ്‌റൈൻ ദേശീയ ടീമിലെ പ്രമുഖ കളിക്കാരും മുൻ ബഹ്‌റൈൻ ദേശീയ ടീം കോച്ചും വിശിഷ്ട അദിതികൾ ആയ ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങിൽ ബഹ്‌റൈനിലെ പ്രവാസി കായിക രംഗത്തെ പ്രമുഖരും പങ്കെടുക്കുന്നുനമ്മുടെ സമൂഹത്തിൽ ഫുട്ബോളിലൂടെ ചിട്ടയായ വ്യായാമവും കായികവിനോദവും ജീവിതത്തിന്റെ ഭാഗമാക്കുകയും മാനസികവും ശാരീരികവും ആയ ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കാൻ ഇത് ഉപകരിക്കും എന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വാസിക്കുന്നു.ഈ മാമാങ്കം പ്രവാസി മലയാളി സമൂഹത്തിൽ എത്തിക്കാൻ നിങ്ങൾ ഏവരുടെയും സഹകരണവും സേവനവും ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

19 May 2024

Latest News