Thu , Jun 24 , 2021

തണലിന്റെ സൗത്ത് സോൺ കമ്മിറ്റി നിലവിൽ വന്നു | കെ.പി.എ സ്നേഹസ്പർശം രക്തദാനക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചു | പൊന്നാനി കൾച്ചറൽ വേൾഡ് ഫൗണ്ടേഷൻ ബഹ്‌റൈൻ കമ്മിറ്റി പുതിയ ഭാരവാഹികളെ തെരഞ്ഞെടുത്തു. | മഹാത്മാ ഗാന്ധിയുടെ രക്തസാക്ഷിത്വ ദിനം ആചരിച്ചു | പൊരുതുന്ന കർഷകർക്ക് ഐക്യദാർഢ്യം: ബഹ്റൈൻ നവകേരള. | 16 വർഷത്തെ ഇളവരസിയുടെ കാത്തിരിപ്പിന് വിരാമമിട്ട് സെബുലിംഗം നാട്ടിലേക്ക്......16 വർഷത്തിന് ശേഷം നാട്ടിൽ പോകുമ്പോൾ ഭാര്യക്കോ , മക്കൾക്കോ ഒന്നും വാങ്ങാനോ വഴി ചിലവിനോ എന്തു ചെയ്യും എന്ന ആധിയോടെയാണ് സെബു ലിംഗം നാട്ടിൽ പോവാൻ തയ്യാറാവുന്നത്. | നവ ഭാരത് ബഹറിൻ രക്ത ദാന ക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചു | ബഹറിൻ സംസ്കൃതി ശബരീശ്വരം ഭാഗ് പ്രസിണ്ടൻറ് സിജുകുമാർ ടിക്കറ്റി നൽകുകയും ഈ ഉദ്യമത്തിൽ പങ്കെടുത്തവരെ അനുമോദിക്കുകയും ചെയ്യ്തു. | പൊതുപ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് മാതൃകയാണ് ബാബുരാജൻ – കൊല്ലം പ്രവാസി അസ്സോസിയേഷന്‍ | ബഹ്‌റൈൻ നവകേരള ആദരിച്ചു . |

സ്കൈവേ പദ്ധതിയുമായി ഷാർജ

ഷാർജ:പൊതുഗതാഗത രംഗത്ത് മാറ്റങ്ങളുമായി ഷാർജ സ്കൈവേ പദ്ധതിക്ക് തുടക്കംകുറിച്ചു.സ്വകാര്യ വാഹനങ്ങളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കുക വഴി ഗതാഗതക്കുരുക്കിൽ പെടാതെ യാത്ര എളുപ്പമാക്കുകയാണ് പദ്ധതി കൊണ്ട് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.നൂതന സംവിധാനങ്ങളോടുകൂടിയ കേബിൾകാറുകളാണ് സ്കൈവേ പദ്ധതിയിൽ സർവീസ് നടത്തുക.റോഡിന് മുകളിലൂടെയുള്ള കേബിളിലൂടെ അതിവേഗത്തിൽ യാത്ര ചെയ്യാൻ സാധിക്കും.പൊതുഗതാഗതരംഗത്ത് വലിയ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്താനുതകുന്ന പദ്ധതിയുടെ യൂണികാർ പരീക്ഷണ ഓട്ടത്തിൽ യു.എ.ഇ. സുപ്രീംകൗൺസിൽ അംഗവും ഷാർജ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് ഡോ. സുൽത്താൻ ബിൻ മുഹമ്മദ് അൽ ഖാസിമിയും ഭാഗമായി.ഷാർജ റിസർച്ച്,ടെക്‌നോളജി ആൻഡ് ഇന്നവേഷൻ പാർക്കിൽ(എസ്.ആർ.ടി.ഐ.പി) എന്നിവടങ്ങളിൽ ആയിരുന്നു പരീക്ഷണയോട്ടം.

ബെലാറസിലെ സ്കൈവേ ഗ്രീൻ ടെക് കമ്പനിക്കാണ് നിർമാണച്ചുമതല.ബിബി ഷാർജ എയർപോർട്ട് റോഡുമുതൽ മുവൈല റോഡുവരെയാണ് ആദ്യഘട്ടത്തിൽ നടപ്പാക്കുന്നത്.
വിദ്യാഭ്യാസസ്ഥാപനങ്ങൾ,വ്യവസായകേന്ദ്രങ്ങൾ,താമസമേഖലകൾ എന്നിവ ഒട്ടേറെയുള്ളതിനാലാണ് ഇവിടം തിരഞ്ഞെടുത്തത്.പ്രോട്ടോകോൾ ആൻഡ് ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് മേധാവി മുഹമ്മദ് ഉബൈദ് അൽ സാബി,ഷാർജ ഇലക്‌ട്രിസിറ്റി ആൻഡ് വാട്ടർ അതോറിറ്റി (സേവ) ചെയർമാൻ റാഷിദ് അൽ ലീം,ഷാർജ സോഷ്യൽ സെക്യൂരിറ്റി ഫണ്ട് ചെയർമാൻ അബ്ദുല്ല സാലിം അൽ താരിഫി, ഷാർജ പ്ലാനിങ് ആൻഡ് സർവേ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ്‌ ഉപദേശകൻ സലാഹ് ബിൻ ബുത്തി അൽ ബുഹൈരി,അമേരിക്കൻ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ചാൻസലർ ഡോ.കെവിൻ മിച്ചൽ തുടങ്ങിയവർ ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു.

24 June 2021

Latest News