Fri , Feb 21 , 2020

പ്രവാസി മലയാളികള്‍ക്ക് യാത്രാ നിരക്കില്‍ ഇളവുമായി കുവൈറ്റ് എയര്‍വേയ്സ് - നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സും കുവൈറ്റ് എയര്‍വേയ്സുമായി ധാരണ | ബഹ്റൈന്‍ കേരളീയ സമാജം – അന്തരാഷ്ട്ര പുസ്തകോല്‍സവം 2020 | വർഗീയതക്കു മേൽ വികസനത്തിന്റെയും മതേതരത്വത്തിന്റെയും വിജയം. ... ആം ആദ്മി ബഹ്‌റൈൻ കൂട്ടായ്മ. | പാക്ട് ടെന്നീസ് ബോൾ 7 A സൈഡ് ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റ് നടത്തുന്നു. | ഡോ. പ്രഗഭല്‍ രചനയും മഡ് റെയ്‌സ് കോറിയോഗ്രഫിയും സംവിധാനവും നിര്‍വഹിക്കുന്ന 'മഡ്ഡി' ചിത്രത്തിന്റെ ടീസര്‍ പുറത്തിറങ്ങി...... | സംപൂജ്യ സ്വാമി അമൃത സ്വരൂപാനന്ദപുരി  ബഹ്റൈനിൽ  | ബഡ്ജറ്റിലെ നികുതി നിർദേശം പ്രവാസികളോടുള്ള വെല്ലുവിളി - ഒഐസിസി. | കേന്ദ്ര ബജറ്റ് നിര്‍ദേശം പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഇരുട്ടടിയാണെന്ന് ബഹ്‌റൈന്‍ പ്രതിഭ പ്രസ്്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു | സീറോമലബാർ സോസൈറ്റി ബ്ലഡ് ഡൊണേഷൻ ക്യാമ്പ് നടത്തി. | ബഹ്‌റൈൻ കെ എം സി സിക്ക്‌ പുതിയ നേതൃത്വം |

സ്കൈവേ പദ്ധതിയുമായി ഷാർജ

ഷാർജ:പൊതുഗതാഗത രംഗത്ത് മാറ്റങ്ങളുമായി ഷാർജ സ്കൈവേ പദ്ധതിക്ക് തുടക്കംകുറിച്ചു.സ്വകാര്യ വാഹനങ്ങളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കുക വഴി ഗതാഗതക്കുരുക്കിൽ പെടാതെ യാത്ര എളുപ്പമാക്കുകയാണ് പദ്ധതി കൊണ്ട് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.നൂതന സംവിധാനങ്ങളോടുകൂടിയ കേബിൾകാറുകളാണ് സ്കൈവേ പദ്ധതിയിൽ സർവീസ് നടത്തുക.റോഡിന് മുകളിലൂടെയുള്ള കേബിളിലൂടെ അതിവേഗത്തിൽ യാത്ര ചെയ്യാൻ സാധിക്കും.പൊതുഗതാഗതരംഗത്ത് വലിയ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്താനുതകുന്ന പദ്ധതിയുടെ യൂണികാർ പരീക്ഷണ ഓട്ടത്തിൽ യു.എ.ഇ. സുപ്രീംകൗൺസിൽ അംഗവും ഷാർജ ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് ഡോ. സുൽത്താൻ ബിൻ മുഹമ്മദ് അൽ ഖാസിമിയും ഭാഗമായി.ഷാർജ റിസർച്ച്,ടെക്‌നോളജി ആൻഡ് ഇന്നവേഷൻ പാർക്കിൽ(എസ്.ആർ.ടി.ഐ.പി) എന്നിവടങ്ങളിൽ ആയിരുന്നു പരീക്ഷണയോട്ടം.

ബെലാറസിലെ സ്കൈവേ ഗ്രീൻ ടെക് കമ്പനിക്കാണ് നിർമാണച്ചുമതല.ബിബി ഷാർജ എയർപോർട്ട് റോഡുമുതൽ മുവൈല റോഡുവരെയാണ് ആദ്യഘട്ടത്തിൽ നടപ്പാക്കുന്നത്.
വിദ്യാഭ്യാസസ്ഥാപനങ്ങൾ,വ്യവസായകേന്ദ്രങ്ങൾ,താമസമേഖലകൾ എന്നിവ ഒട്ടേറെയുള്ളതിനാലാണ് ഇവിടം തിരഞ്ഞെടുത്തത്.പ്രോട്ടോകോൾ ആൻഡ് ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് മേധാവി മുഹമ്മദ് ഉബൈദ് അൽ സാബി,ഷാർജ ഇലക്‌ട്രിസിറ്റി ആൻഡ് വാട്ടർ അതോറിറ്റി (സേവ) ചെയർമാൻ റാഷിദ് അൽ ലീം,ഷാർജ സോഷ്യൽ സെക്യൂരിറ്റി ഫണ്ട് ചെയർമാൻ അബ്ദുല്ല സാലിം അൽ താരിഫി, ഷാർജ പ്ലാനിങ് ആൻഡ് സർവേ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ്‌ ഉപദേശകൻ സലാഹ് ബിൻ ബുത്തി അൽ ബുഹൈരി,അമേരിക്കൻ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ചാൻസലർ ഡോ.കെവിൻ മിച്ചൽ തുടങ്ങിയവർ ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു.

21 February 2020

Latest News