Sun , Mar 29 , 2020

സൗദിയിൽ പെതുഗതാഗതം താത്‌കാലികമായി നിർത്തുന്നു | അൻസാർ ഗാലറിയുടെ പേരിൽ സോഷ്യൽ മീഡിയായിലൂടെ വ്യാജ പ്രചാരണവുമായി ചിലർ രംഗത്ത് . | ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയ സമാജം ഭവന പദ്ധതി | കൊല്ലം പ്രവാസി അസോസിയേഷൻ ബഹ്‌റൈൻ മെമ്പര്‍ഷിപ്പ് ക്യാമ്പയിന്‍ പുരോഗമിക്കുന്നു | ഇന്ത്യയ്ക്ക് വേണ്ടത് കൂടുതല്‍ ആരാധനാലയങ്ങളല്ല, സ്കൂളുകളും ആശുപത്രികളും : രാജ്ദീപ് സര്‍ദേശായി | പ്രവാസി മലയാളികള്‍ക്ക് യാത്രാ നിരക്കില്‍ ഇളവുമായി കുവൈറ്റ് എയര്‍വേയ്സ് - നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സും കുവൈറ്റ് എയര്‍വേയ്സുമായി ധാരണ | ബഹ്റൈന്‍ കേരളീയ സമാജം – അന്തരാഷ്ട്ര പുസ്തകോല്‍സവം 2020 | വർഗീയതക്കു മേൽ വികസനത്തിന്റെയും മതേതരത്വത്തിന്റെയും വിജയം. ... ആം ആദ്മി ബഹ്‌റൈൻ കൂട്ടായ്മ. | പാക്ട് ടെന്നീസ് ബോൾ 7 A സൈഡ് ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റ് നടത്തുന്നു. | ഡോ. പ്രഗഭല്‍ രചനയും മഡ് റെയ്‌സ് കോറിയോഗ്രഫിയും സംവിധാനവും നിര്‍വഹിക്കുന്ന 'മഡ്ഡി' ചിത്രത്തിന്റെ ടീസര്‍ പുറത്തിറങ്ങി...... |

എജ്യുക്കേൻ എബൗവ് ഓൾ സ്‌കൂൾ വിദ്യാഭ്യാസം ഉറപ്പാക്കുന്നു

ദോഹ:തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട രാജ്യങ്ങളിലെ മുഴുവൻ കുട്ടികൾക്കും സ്കൂൾ വിദ്യാഭ്യാസം ഉറപ്പാക്കി കൊണ്ട് എജ്യുക്കേൻ എബൗവ് ഓൾ (ഇഎഎ) പുതിയ പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചു.ഖത്തർ നാഷനൽ കൺവൻഷൻ സെന്ററിൽ നടന്ന വേൾഡ് ഇന്നവേഷൻ സുമിത് ഫോർ എജ്യുക്കേഷന്റെ (വൈസ്)പ്ലീനറി സെഷനിൽ ഇഎഎ അധ്യക്ഷ ഷെയ്ഖ മോസ ബിൻത് നാസറാണു പുതിയ പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചത്.എല്ലാറ്റിനേക്കാൾ വലുത് വിദ്യാഭ്യാസമാണെന്നു തീരുമാനിച്ചാൽ അസാധ്യമായത് ഒന്നുമില്ലെന്ന് പുതിയ പദ്ധതിയിലൂടെ തെളിയിക്കപ്പെടുകയാണെന്നു ഷെയ്ഖ മോസ പറഞ്ഞു.പുതിയ പദ്ധതി ഇഎഎയുടെ എജ്യുക്കേറ്റ് എ ചൈൽഡ് പദ്ധതി വഴി നടപ്പാക്കും.അന്തരിച്ച ഇറാഖി ആർക്കിടെക്റ്റ് സഹ ഹദീദ് ഡിസൈൻ ചെയ്ത പോർട്ടബ്ൾ ബഹു പ്രവർത്തന സ്‌കൂളുകൾ വികസിപ്പിച്ചെടുക്കേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യവും ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.അഭയാർഥി കുടുംബങ്ങളിലെ കുട്ടികൾക്കു വിദ്യാഭ്യാസത്തിനായി ഇത്തരം സ്‌കൂളുകൾ ഫലപ്രദമാണ്.ഏത് കാലാവസ്ഥയിലും അനുയോജ്യമായതും ഒരിടത്ത് നിന്ന് മറ്റൊരിടത്തേക്ക് മാറ്റി സ്ഥാപിക്കാൻ കഴിയുന്നതും ചെലവ് കുറവുമുള്ള പ്രോട്ടോടൈപ്പ് മോഡൽ ക്ലാസ് മുറികളും ഷെയ്ഖ മോസ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.ഇഎഎയും സുപ്രീം കമ്മിറ്റി ഫോർ ഡെലിവറി ആൻഡ് ലെഗസിയും ചേർന്ന് പ്രോട്ടോടൈപ്പ് ക്ലാസ് മുറികൾ നിർമിക്കും.2022 ഖത്തർ ലോകകപ്പിൽ ഇവ ഉപയോഗിച്ച ശേഷം വിവിധ രാജ്യങ്ങളിലെ പദ്ധതികൾക്കായി ഇഎഎയ്ക്കുതിരികെ നൽകും.2 ദിവസത്തെ വൈസ് സമ്മേളനത്തിൽ 100 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നായി 3000 പേരാണ് പങ്കെടുത്തത്.യുനിസെഫ് ഗ്ലോബൽ അംബാസഡറും ഗ്രാമി പുരസ്‌കാര ജേതാവുമായ പോപ്പ് താരം ഷക്കീറ മെബാറക്കും സമ്മേളനത്തിൽ ശ്രദ്ധേയ പ്രഭാഷണം നടത്തിയിരുന്നു.

 

 

 

29 March 2020

Latest News