Wed , Apr 08 , 2020

ബഹ്റൈൻ കേരളീയ സമാജം അർഹതപ്പെട്ടവർക്കായി സൗജന്യ ഭക്ഷണ കിറ്റ് വിതരണം ചെയ്യുന്നു. | ബഹ്റൈൻ നവകേരളയും സഹായഹസ്തത്തിന് തുടക്കം കുറിക്കുന്നു... | സഹായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഏകോപിപ്പിച്ചു കൊല്ലം പ്രവാസി അസോസിയേഷൻ | ബഹ്​റൈനിൽ കോവിഡ്​ -19 ബാധിച്ച്​ ചികിത്സയിൽ കഴിഞ്ഞ ആറ്​ പേർ കൂടി സുഖം പ്രാപിച്ചു. | കൊറോണ പ്രതിരോധ മരുന്ന് പരീക്ഷണ ഘട്ടത്തിൽ . | സൗദിയിൽ പെതുഗതാഗതം താത്‌കാലികമായി നിർത്തുന്നു | അൻസാർ ഗാലറിയുടെ പേരിൽ സോഷ്യൽ മീഡിയായിലൂടെ വ്യാജ പ്രചാരണവുമായി ചിലർ രംഗത്ത് . | ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയ സമാജം ഭവന പദ്ധതി | കൊല്ലം പ്രവാസി അസോസിയേഷൻ ബഹ്‌റൈൻ മെമ്പര്‍ഷിപ്പ് ക്യാമ്പയിന്‍ പുരോഗമിക്കുന്നു | ഇന്ത്യയ്ക്ക് വേണ്ടത് കൂടുതല്‍ ആരാധനാലയങ്ങളല്ല, സ്കൂളുകളും ആശുപത്രികളും : രാജ്ദീപ് സര്‍ദേശായി |

മദർകെയർ- എ പി ജെ ഇന്റർ സ്കൂൾ ക്വിസ് മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂളിന് കിരീടം

Repoter: ജോമോൻ കുരിശിങ്കൽ

ഈ  വർഷത്തെ മദർകെയർ-ഐ‌എസ്‌ബി എപിജെ ഇന്റർ ജൂനിയർ സ്‌കൂൾ സയൻസ് ക്വിസ് മത്സരത്തിൽ   ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ  ടീം ജേതാക്കളായി.  വിദ്യാർത്ഥികളായ ഹർഷിൻ സിജേഷ്, ദേവശ്രീ സുശാന്ത്കുമാർ എന്നിവർ ഉൾപ്പെടുന്നതാണ് ജേതാക്കളായ ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ ടീം. ഒന്നാമത്തെ റണ്ണറപ്പായത്    ക്രിസ് ഇവാൻ , പവിത്ര കൃഷ്ണ എന്നിവർ ഉൾപ്പെട്ട   ന്യൂ മില്ലേനിയം സ്‌കൂൾ ടീമാണ്.  രണ്ടാം റണ്ണർഅപ്പ് സ്ഥാനം ഷാവനിത ജോസ് ആനന്ദ്, ഗീവർഗീസ് ഷിജോ കൂമുള്ളിയിൽ എന്നിവർ ഉൾപ്പെട്ട  ന്യൂ ഇന്ത്യൻ സ്കൂളും ,   മീനാക്ഷി ദീപക്, ശശാങ്കിത് രൂപേഷ് അയ്യർ  എന്നിവർ ഉൾപ്പെട്ട ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ ടീമും  പങ്കിട്ടു.  ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ റിഫ കാമ്പസാണ്   പരിപാടി സംഘടിപ്പിച്ചത്. മറ്റ് ഫൈനലിസ്റ്റുകളിൽ ന്യൂ ഹൊറൈസൺ സ്കൂളിൽ നിന്നുള്ള രണ്ട് ടീമുകളും ഉൾപ്പെടുന്നു.
മുഖ്യാതിഥി ഇന്ത്യൻ എംബസി അറ്റാഷേ  (കൾച്ചർ) മോഹിനി ഭാട്ടിയ, ടൈറ്റിൽ സ്പോൺസർ മദർകെയർ കൺസെപ്റ്റ് മാനേജർ സുനിൽ ഗോപാൽ എന്നിവർ  ദീപം തെളിയിച്ചു.  ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ ചെയർമാൻ പ്രിൻസ് എസ് നടരാജൻ, സെക്രട്ടറി സജി ആന്റണി, അസിസ്റ്റന്റ് സെക്രട്ടറി പ്രേമലത  എൻ.എസ്, എക്സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങളായ മുഹമ്മദ് ഖുർഷിദ് ആലം, രാജേഷ് നമ്പ്യാർ, അഡ്വ ബിനു മണ്ണിൽ വർഗീസ്, സജി ജോർജ്, മുഹമ്മദ് നയസ് ഉല്ല,  പ്രിൻസിപ്പൽ വി.ആർ പളനിസ്വാമി, റിഫ കാമ്പസ് പ്രിൻസിപ്പൽ പമേല സേവ്യർ,  സ്റ്റാഫ് പ്രതിനിധി ജോൺസൺ ദേവസി, എആർജി മാർക്കറ്റിംഗ് ഹെഡ് കൈസാദ് സഞ്ജന, എച്ച്ആർ ഹെഡ് ജോയൽ ഡേവിഡ്, ഇൻവെന്ററി ഹെഡ് റഫീക്ക് പുളിക്കൂൽ , അസി. മാർക്കറ്റിംഗ് മാനേജർ വിവേക് സാഗർ ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു.
 ക്വിസ് മാസ്റ്റർ ശരത് മേനോനാണ് ക്വിസ് മത്സരം നയിച്ചത് .   പ്രതിബദ്ധതയുള്ള ടീമിന്റെ സഹായത്തോടെ ചോദ്യങ്ങളുടെ ഒരു ബാങ്കും പ്രായപരിധിക്ക് അനുയോജ്യമായ ബ്രെയിൻ ടീസറുകളും  ക്വിസ് മത്സരത്തിൽ അദ്ദേഹം ഒരുക്കിയിരുന്നു. നേരത്തെ ഒക്ടോബർ 5 ന് റിഫ കാമ്പസ് ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ പ്രാഥമിക റൗണ്ടുകളോടെ ഈ വർഷത്തെ ആവേശകരമായ സയൻസ് ക്വസ്റ്റ് മത്സരം ആരംഭിച്ചിരുന്നു.  ബഹ്‌റൈനിലെ 14 സ്കൂളുകളിൽ നിന്ന് 38 ടീമുകൾ പങ്കെടുത്തു. ഒക്ടോബർ 12 ന് ഇതേ വേദിയിൽ പ്രീഫൈനൽ റൗണ്ടുകൾ നടന്നു.  പ്രൈമറി സ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കിടയിൽ ഉയർന്ന ക്രമത്തിലുള്ള ചിന്താശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഇന്ത്യൻ സ്കൂളിന്റെ സംരംഭം രാജ്യമെമ്പാടും പ്രശംസ പിടിച്ചുപറ്റി.  പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന സ്കൂളുകളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിക്കുന്നത് ഈ വസ്തുതയുടെ സാക്ഷ്യമാണ്.തുടർച്ചയായ മൂന്നാം വർഷവും  ടൈറ്റിൽ സ്പോൺസർമാരായ മദർകെയർ സെമിഫൈനലിസ്റ്റുകൾക്കും ഫൈനലിസ്റ്റുകൾക്കും സമ്മാനങ്ങൾ നൽകി.

വളരെ സംവേദനാത്മകമായി നടത്തിയ ക്വിസ് മത്സരത്തിൽ ടീമുകൾ വളരെ ആവേശത്തോടെ പങ്കെടുത്തു. ക്വിസ് മാസ്റ്റർ   രസകരമായ റൗണ്ടുകളിലൂടെ പരിപാടി ആകർഷകമാക്കി. അവസാന റൗണ്ട് ക്വിസ് പുരോഗമിക്കുമ്പോൾ കൗതുകകരമായ ഉത്തരങ്ങളുമായി വന്ന കുരുന്നുകൾ ടീമുകൾക്കിടയിൽ ആവേശം ഉയർത്തി.  ശ്രദ്ധേയമായ ചോദ്യങ്ങളും പങ്കെടുക്കുന്ന ടീമുകളിൽ നിന്നുള്ള ബുദ്ധിപരമായ പ്രതികരണങ്ങളും പ്രേക്ഷകർ ശരിക്കും  ആസ്വദിച്ചു. ക്വിസിലെ പ്രേക്ഷക റൗണ്ട്  വളരെയധികം വിലമതിക്കപ്പെട്ടു.  മത്സരത്തിൽ  പങ്കെടുത്തവരെ ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ ചെയർമാൻ പ്രിൻസ് എസ് നടരാജൻ അനുമോദിച്ചു . പരിപാടിയുടെ വിജയത്തിനായി  പ്രയത്നിച്ച ഏവർക്കും സെക്രട്ടറി സജി ആന്റണി  നന്ദി പറഞ്ഞു.  റിഫ കാമ്പസ് പ്രിൻസിപ്പൽ പമേല സേവ്യർ സ്വാഗതം പറഞ്ഞു.


ഈ വര്ഷത്തെ ക്വിസ് മത്സരത്തിന്റെ മറ്റു പ്രായോജകരായി കാനൻ, ഷിഫ അൽ ജസീറ മെഡിക്കൽ സെന്റർ , ലുലു ഹൈപ്പർ മാർക്കറ്റ്, ലാന്റേൺസ് റെസ്റ്റോറന്റ്, റുയാൻ ഫാർമസി, അവാൽ ഡയറി  ഡബ്ല്യുഎൽഎൽ, മെഗാ മാർട്ട്, ഫുഡ് സിറ്റി, യാക്കുബി  സ്റ്റോർസ്   ഡബ്ല്യുഎൽഎൽ, മജസ്റ്റിക് പ്രമോഷൻസ് , പി. ഹരിദാസ് ഡബ്ല്യുഎൽഎൽ, ഷക്കീൽ ട്രേഡിംഗ്, മലബാർ ഗോൾഡ് ആൻഡ് ഡയമൻഡ്‌സ് , കേവൽറാം  & സൺസ് എന്നീ സ്ഥാപനങ്ങളും  സഹകരിച്ചു. 

8 April 2020

Latest News