Wed , Feb 19 , 2020

ബഹ്റൈന്‍ കേരളീയ സമാജം – അന്തരാഷ്ട്ര പുസ്തകോല്‍സവം 2020 | വർഗീയതക്കു മേൽ വികസനത്തിന്റെയും മതേതരത്വത്തിന്റെയും വിജയം. ... ആം ആദ്മി ബഹ്‌റൈൻ കൂട്ടായ്മ. | പാക്ട് ടെന്നീസ് ബോൾ 7 A സൈഡ് ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റ് നടത്തുന്നു. | ഡോ. പ്രഗഭല്‍ രചനയും മഡ് റെയ്‌സ് കോറിയോഗ്രഫിയും സംവിധാനവും നിര്‍വഹിക്കുന്ന 'മഡ്ഡി' ചിത്രത്തിന്റെ ടീസര്‍ പുറത്തിറങ്ങി...... | സംപൂജ്യ സ്വാമി അമൃത സ്വരൂപാനന്ദപുരി  ബഹ്റൈനിൽ  | ബഡ്ജറ്റിലെ നികുതി നിർദേശം പ്രവാസികളോടുള്ള വെല്ലുവിളി - ഒഐസിസി. | കേന്ദ്ര ബജറ്റ് നിര്‍ദേശം പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഇരുട്ടടിയാണെന്ന് ബഹ്‌റൈന്‍ പ്രതിഭ പ്രസ്്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു | സീറോമലബാർ സോസൈറ്റി ബ്ലഡ് ഡൊണേഷൻ ക്യാമ്പ് നടത്തി. | ബഹ്‌റൈൻ കെ എം സി സിക്ക്‌ പുതിയ നേതൃത്വം | സിറോ മലബാർ സൊസൈറ്റി റിപ്പബ്ലിക് ദിനം സമുചിതമായി ആഘോഷിച്ചു.... |

ശ്രീനാരായണ കൾച്ചറൽ സൊസൈറ്റി മുപ്പതാം വാർഷികാഘോഷം പവിഴ സ്മൃതി - 2019

Repoter: ജോമോൻ കുരിശിങ്കൽ

കഴിഞ്ഞ മൂന്നു പതിറ്റാണ്ടായി ബഹ്റൈനിലെ കലാ സാംസ്ക്കാരിക ജീവകാരുണ്യ രംഗത്ത് സജീവമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ശ്രീ നാരായണ കൾച്ചറൽ സൊസൈറ്റിയുടെ ഡിസംബർ വരെ നീണ്ടു നിൽക്കുന്ന മുപ്പതാം വാർഷികാഘോഷ പരിപാടികൾക്ക് കഴിഞ്ഞ ജൂൺ ഇരുപതാം തീയതി ശിവഗിരി മഠം ധ്യാനാചാര്യൻ ശ്രീമദ് സച്ചിദാനന്ദ സ്വാമികൾ തുടക്കം കുറിച്ചു.

          
പവിഴസ്മൃതി എന്ന് നാമകരണം ചെയ്തിരിക്കുന്ന ആഘോഷങ്ങൾക്ക് വളരെ വിപുലമായ പരിപാടികളാണ് ആസൂത്രണം ചെയ്തിരിക്കുന്നത്
വിവിധ കലാകായികസാഹിത്യ മത്സരങ്ങൾപ്രഭാഷണങ്ങൾസെമിനാറുകൾപഠന ക്യാമ്പുകൾആദരിക്കൽ ചടങ്ങുകൾബിസിനസ്സ് മീറ്റ് തുടങ്ങി വ്യത്യസ്ഥങ്ങളായ പരിപാടികൾ സംഘടിപ്പിക്കും.

ആഘോഷ പരിപാടികളുടെ ആദ്യപടിയായി ആഗസ്റ്റ് മാസം സെവൻ എ സൈഡ് ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റ് ,ഫുട്ബോൾ തുടങ്ങിയ കായിക മത്സങ്ങൾ  സംഘടിപ്പിക്കുകയാണ്. 

സെപ്റ്റംബർ മാസത്തിൽ ബഹ്‌റിനിലെ എല്ലാ സ്കൂൾകളിലെയും കുട്ടികൾക്കായി ഡ്രായിങ് ,പെയ്ന്റിംഗ് ക്ലാമോഡലിംഗ്‌  തുടങ്ങി ആർട്സ് ആൻഡ് ക്രാഫ്റ്റ് ഇനത്തിലുള്ള മത്സരവും ഒക്ടോബറിൽ പ്രസംഗ മത്സരവും  സഹിത്യപരമായ മത്സരങ്ങളും സംഘടിപ്പിക്കും . ഓണ ചതയ ആഘോഷവും നവരാത്രി ആഘോഷവും പവിഴ സ്മൃതി ആഘോഷത്തിന്റ ഭാഗമാക്കി കൂടുതൽ വിപുലമായി നടത്തപ്പെടും.വിവിധ മേഖലകളിലെ വ്യക്‌തിത്വങ്ങളെയും ശ്രീനാരായണ കൾച്ചറൽ സൊസൈറ്റിയുടെ തുടക്കം മുതൽ സജീവമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന മുതിർന്ന അംഗങ്ങളെയും ആദരിക്കും .

ഗൾഫ് മേഖലയിലെയും ഇന്ത്യ  മറ്റു വിദേശ  രാജ്യങ്ങളിൽ  നിന്നുമുള്ള ബിസ്സിനെസ്സ് പ്രമുഖരെ ഉൾപ്പെടുത്തി വിപുലമായ  ബിസിനസ്സ് മീറ്റ് സംഘടിപ്പിക്കും .ഡിസംബറിൽ നടക്കുന്ന സമാപന സമ്മേളനത്തിൽ കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ള രാഷ്ട്രീയ സാമൂഹിക സാംസ്ക്കാരിക രംഗത്തെ പ്രമുഖർ അതിഥികളായി എത്തുംഅതോടൊപ്പം പ്രശസ്ത കലാകാരന്മാരും കലാകാരികളും അണിനിരക്കുന്ന സ്റ്റേജ് ഷോയും സംഘടിപ്പിക്കുന്നതാണ്ആഗസ്റ്റ് മാസം രണ്ടാം വാരം മുതൽ ഇന്ത്യൻ സ്കൂൾ ഗ്രൗണ്ടിൽ വച്ച്  നടത്തപെടുന്ന സെവൻ എ സൈഡ് ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റ് . വിജയിക്കുന്ന ടീമിന് ആയിരം ഡോളർ ഒന്നാം സമ്മാനവുംഅഞ്ഞൂറ് ഡോളർ രണ്ടാം സമ്മാനവും സെമി ഫൈനൽ എത്തുന്ന ടീമുകൾക്ക്നൂറ്ഡോളർവീതംപ്രോൽസാഹനസമ്മാനവുംനൽകും.  ടീംരജിസ്‌ട്രെഷൻനടത്താൻതാല്പര്യമുള്ളവർ  ടൂർണമെന്റ്  കൺവീനർജയമോഹനുമായി( 66714124) ബന്ധപ്പെടാവുന്നതാണ്.ശ്രീ.സന്തോഷ് ബാബു ജനറൽ കൺവീനറായ വിപുലമായ കമ്മറ്റിയാണ് പവിഴ സ്മൃതിക്ക് നേതൃത്വം നൽകുന്നത്പ്രസ്തുത കമ്മറ്റിയുടെ രക്ഷാധികാരി ബഹ്റൈനിലെ പ്രമുഖ വ്യവസായി ശ്രീ.കെ.ജി.ബാബു രാജാണ്.ജയകുമാർ സുന്ദരരാജൻ ജനറൽ കോർഡിനേറ്ററുംനവീൻ വിജയൻ , പ്രശാന്ത്ജീമോൻരാജേഷ് എന്നിവർ ജോയിന്റ് കൺവീനർമാരുമാണ്.പവിത്രൻ വി കെ കൺവീനറായ ഫിനാൻസ് കമ്മറ്റിയും,ശരത്കുമാർ ജയലാൽ ജയമോഹൻ ബാബു.ടി .പി ജിനേഷ്വിശ്വനാഥൻ ,പവിത്രൻപൂക്കുട്ടി ,ബിജു.കെആർ പ്രമോദ് ഷിബുരാഘവൻ പ്രസാദ്വാസു ബിജു ഗോപകുമാഎന്നിവർവിവിധകമ്മറ്റികളുടെ  കൺവീനർമാരുമാണ് .മുൻഭരണസമതിഅംഗങ്ങളുംമുതിർന്നഅംഗങ്ങളുംഅടങ്ങിയഉപദേശകസമതിയും  രൂപീകരിച്ചട്ടുണ്ട് .

19 February 2020

Latest News