Wed , Aug 12 , 2020

ഫ്രന്റ്‌സ് സോഷ്യൽ അസോസിയേഷൻ സ്നേഹോത്സവം 2020 | പ്രവാസി ലീഗൽ സെൽ ബഹറിൻ കൺട്രിഹെഡ് ആയി സുധീർ തിരുനിലത് നിയമിതനായി. | ബഹറിൻ കേരളീയ സമാജത്തിൻ്റെ ചരിത്രത്തിൽ മറ്റൊരു നാഴികകല്ലായി കേരളത്തിൽ നിന്ന് ചാർട്ടർ വിമാനങ്ങൾക്ക് അന്തിമ അനുമതിയായി . | സമാജം മരണാനന്തര ധനസഹായം നൽകി | ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസ നയം പൊളിച്ചെഴുതുമ്പോള്‍ ' 'ഭൂമിക' വെബിനാറിന് നാളെ തുടക്കം | കരിപ്പൂർ വിമാനാപകടത്തിലും, സമാനതകളില്ലാത്ത നമ്മുടെ കൊച്ചു കേരളത്തിലെ പ്രകൃതി ദുരന്തങ്ങളിലും മരണമടഞ്ഞവർക്ക് സീറോ മലബാര്‍ സൊസൈറ്റിയുടെ ആദരാഞ്ജലികൾ | കെ.പി.എ വനിതാ വിഭാഗത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന കിഡ്സ് ഡേ, മോട്ടിവേഷൻ ഡേ, ഹെൽത്ത് ഡേ എന്നിവയ്ക്ക് തുടക്കമായി | ഇന്ത്യൻ സോഷ്യൽ ഫോറം രക്തദാന, ക്യാമ്പ്, പ്ലാസ്മ ദാന ക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചു. | ഐ സി‌ ആർ ‌എഫ് തൊഴിലാളികൾക്ക് കുപ്പിവെള്ളവും പഴങ്ങളും ഈദ് നോടനുബന്ധിച്ചു ബിരിയാണി പൊതികളും വിതരണം ചെയ്തു | ഇന്ത്യയിലെ പ്രശസ്തമായ വിദ്യഭ്യാസ സ്ഥാപനമായ കേരളത്തിലെ തൃശൂർ IES എജുക്കേഷൻ സിറ്റിക്ക് അഭിമാന നിമിഷം |

ആരോഗ്യക്ലാസ്സ് സംഘടിപ്പിച്ചു

 ഫ്രന്റ്സ്   സോഷ്യൽ  അസോസിയേഷൻ വനിതാ വിഭാഗം മനാമ ഏരിയ ഓൻലൈൺ ആരോഗ്യ ക്ലാസ്സ് സംഘടിപ്പിച്ചു. മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് ഹോസ്പിറ്റൽ ഗൈനക്കോളജി വിഭാഗം  ഡോ. സുരയ്യ ഹമീദ്, ജനറൽ മെഡിസിൻ വിഭാഗം ഡോ. ബീന വേണുഗോപാൽ എന്നിവർ സംബന്ധിച്ച പഠനാർഹമായ പരിപാടി  സ്തനാർബുദത്തെക്കുറിച്ചും സ്ത്രീജന്യ രോഗങ്ങളെ കുറിച്ചും  സംശയ ദുരീകരണം നടത്തി. ആർത്തവ വിരാമത്തോടനുബന്ധിച്ച് സ്ത്രീകളിലുണ്ടാകുന്ന മാനസികവും ശാരീരികവുമായ അസ്വസ്ഥതകളെക്കുറിച്ചും ഡോ. സുരയ്യ ഹമീദ് വിശദീകരിച്ചു. ആഹാരത്തിന്റെ നിറവും ഭംഗിയും കൂട്ടാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന രാസവസ്തുക്കൾ ശരീരത്തിന്റെ ആന്തരികാവയവങ്ങളെ നശിപ്പിക്കുന്നവയാണെന്നും ഓരോ കുടുംബത്തിന്റെയും ആരോഗ്യം സ്ത്രീകളുടെ കൈകളിലാണെന്നും   സ്വന്തംഅടുക്കളയിൽ ആരോഗ്യ പ്രദമായ ഭക്ഷണം പാകം ചെയ്ത് കുടുംബത്തിന് നൽകുന്നതിലൂടെ ആരോഗ്യമുള്ള സമൂഹത്തെ വാർത്തെടുക്കുവാൻ സ്ത്രീകൾക്ക് സാധിക്കുമെന്നും ഡോ. ബീന വേണുഗോപാൽ  ഓർമിപ്പിച്ചു. ചിട്ടയായ ഭക്ഷണരീതിയിലൂടെയും വ്യായാമത്തിലൂടെയും ജീവിത ശൈലീ രോഗങ്ങളെ ഒരു പരിധിവരെ തടഞ്ഞു നിർത്താൻ സാധിക്കുമെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. കോവിഡ് 19 പടർന്നു കൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഈ സാഹചര്യത്തിൽ  ആശുപത്രികളിൽ   പോകാൻ ബുദ്ധിമുട്ടുന്നവർക്ക് ആരോഗ്യ അന്വഷണം നടത്താനുള്ള അവസരമായതായി  പരിപാടി മാറുകയും  ചെയ്തു.  വനിതാ വിഭാഗം മനാമ ഏരിയ ഓർഗനൈസർ റഷീദ സുബൈർ അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ച പരിപാടിയിൽ പ്രോഗ്രാം  കൺവീനർ ‌നൂറ ഷൗക്കത്തലി സ്വാഗതം ആശംസിച്ചു.    ഫരീദ നസീമിൻറെ പ്രാർഥനയോടെ ആരംഭിച്ച പരിപാടിയിൽ ശംല ശരീഫ് നന്ദി പറഞ്ഞു.  ഏരിയ സെക്രട്ടറി ഫസീല ഹാരിസ് പരിപാടി നിയന്ത്രിച്ചു. സഫ്രീന ഫിറോസ്, ഷബീഹ ഫൈസൽ, ജമീല അബ്ദുറഹ്മാൻ, അമീറ ഷഹീർ എന്നിവർ കോർഡിനേഷൻ ‌നിർവഹിച്ചു.

12 August 2020

Latest News