Sat , Jul 11 , 2020

പാക്ടിന്റെ സ്വപ്നം യാഥാർഥ്യമായി | ഐമാക് ബഹറിൻ മീഡിയ സിറ്റി സ്കോളർഷിപ്പ് പ്രഖ്യാപിച്ചു | സമാജം വിമാന സർവ്വീസ് പതിനഞ്ചാമത്തെ വിമാനം ശനിയാഴ്ച രാവിലെ ,ഇനി നാലാം ഘട്ടം | കോവിഡ് കാലത്തെ സേവനപ്രവർത്തനങ്ങൾ, തുടർച്ചയായ 100 ദിവസങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കിയ ചാരിതാർഥ്യത്തിൽ ഹോപ്പ് ബഹ്‌റൈൻ. | ആലപ്പുഴ പ്രവാസി അസോസിയേഷൻ ചികിത്സ ധനസഹായം വിതരണം ചെയ്തു. | സമാജം കോവിഡ് ധനസഹായം പാവപ്പെട്ട മലയാളികൾക്ക് ടിക്കറ്റിനായി നൽകി. | കണ്ണൂർ എക്സ്പാറ്റ്സ് ഗൾഫ് എയർ വിമാനത്തിന്റെ ആദ്യ ടിക്കറ്റ് കൈമാറി | സമാജം സൗജന്യ വിമാന യാത്രക്ക് അപേക്ഷകൾ ക്ഷണിക്കുന്നു .... | പഠനം രസകരമാക്കി ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ റിഫ കാമ്പസിലെ കുരുന്നുകൾ | സംസ്കൃതി ബഹ്‌റിനും, കേരള സോഷ്യൽ ആൻഡ് കൾചറൽ അസോസിയേഷനും ചേർന്ന്ചാർട്ടേർഡ് ചെയ്ത വിമാനം കൊച്ചിയിലേക്ക് പറന്നു |

ഇന്ത്യൻ ക്ലബ് ബഹ്‌റൈനിൽ വീണ്ടും ചരിത്രം സൃഷ്ടിച്ചു.

ഇന്ത്യയിലെ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്കുള്ള സ്വദേശത്തേക്ക് തിരിച്ച് കൊണ്ടുപോകൽ ചാർട്ടേഡ് ഫ്ലൈറ്റുകളുടെഇന്ന് 2020 ജൂൺ 23 ന് ബഹ്‌റൈനിൽ നിന്ന് 282 യാത്രക്കാരുമായി ഗൾഫ് എയർൻറെ ഒരു ജംബോ വിമാനം പറന്നുയർന്നു . ഹൈദരാബാദിലേക്ക് ഇത്തരത്തിലുള്ള ചാർട്ടേഡ് ജംബോ വിമാനം ബഹ്‌റൈനിൽ ആദ്യത്തേതാണ്,. 17.55ന് ഹൈദരാബാദ് യാത്രക്കാരുമായി വിജയകരമായി വിമാനം പറന്നു. തെലങ്കാന കൾച്ചറൽ അസോസിയേഷനും ബഹ്‌റൈനിലെ തെലങ്കാന ജാഗ്രതിയും ഇന്ത്യൻ ക്ലബുമായി കൈകോർത്ത് ഈ മഹത്തായ ദൗത്യത്തിന്റെ ഭാഗമായി.ഹൈദരാബാദിലേക്കുള്ള ഈ ജംബോ ഫ്ലൈറ്റിനായി അവസാന നിമിഷം വിമാനത്താവളത്തിൽ ലാൻഡിംഗ് അനുമതി ലഭിക്കുന്നതിൽ കാലതാമസം നേരിട്ടെങ്കിലും , ഇന്ത്യൻ ക്ലബ്ബിൻറെ സമയോചിതമായ ഇടപെടലുകളിലൂടെ, അനുമതി നേടാൻ കഴിഞ്ഞു . തികച്ചും നിസ്സഹായരായ ഇന്ത്യക്കാരെ സഹായിക്കാനും ഗൾഫ് എയർ അധികൃതർ യാത്രക്കാരുടെ ഈ നിസ്സഹായത പരിഗണിച്ച് ഷെഡ്യൂൾ സമയം 1 മണിക്കൂർ വൈകിയെങ്കിലും എല്ലാ യാത്രക്കാരുമായി വിമാനം പറന്നുയർന്നു. അവിശ്വസനീയമായ ഈ സഹായം നൽകിയതിന് ഇന്ത്യൻ ക്ലബ് അധികൃതർ ഗൾഫ് എയർ ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് ആത്മാർത്ഥമായ നന്ദി അറിയിച്ചു. ഗൾഫ് എയർ അധികൃതർ ഈ 282 യാത്രക്കാരെയും വിമാനത്താവളത്തിലേക്ക് ചുരുങ്ങിയ സമയത്തിനുള്ളിൽ എത്തിച്ചതിന് ഇന്ത്യൻ ക്ലബ് ടീമിൻറെ കഠിന പ്രയത്നത്തിന് വളരെ അഭിനന്ദനം അറിയിച്ചു. പലരുടേയും സാമ്പത്തിക അവസ്ഥ കണക്കിലെടുത്ത് തികച്ചും സൗജന്യമായി യാത്ര ചെയ്യുവാൻ ഇന്ത്യൻ ക്ലബ്ബ് അവസരമൊരുക്കി.ഹൈദരാബാദിലേക്ക്ഉള് വിമാനം പുറപ്പെട്ടതിന് ശേഷം ഇന്ത്യൻ ക്ലബ്ബിൻറെ തന്നെ ബാംഗ്ലൂർ വിമാനവും ബഹ്‌റൈൻ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിൽ നിന്ന് 19.00 ന് പുറപ്പെട്ടു. കന്നഡ സംഘ - ബഹ്‌റൈൻ, ഇന്ത്യൻ ക്ലബുമായി ഈ മഹത്തായ ദൗത്യത്തിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു. 24 ജൂൺ 2020 ഇന്ത്യൻ ക്ലബ് ഐ.വൈ.സി.സി ബഹ്‌റൈൻനുയുമായി സഹകരിച്ച് കൊച്ചിയിലേക്ക് മറ്റൊരു ചാർട്ടേഡ് വിമാനം രാവിലെ 11.30 ന് 172 യാത്രക്കാരുമായി കൊച്ചി ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തേക്ക് യാത്രതിരിക്കും. ഹൈദരാബാദിലേക്ക് ഇതേ തരത്തിലുള്ള രണ്ടാമത്തെ ജംബോ വിമാനം ജൂൺ 27 ന് രാവിലെ 282 യാത്രക്കാരെ തിരിച്ചയക്കാൻ തയ്യാറായിരിക്കുന്നു. ഈ ദൗത്യത്തിനായി തെലുങ്ക് കലാ സമിതിയും ,ഫഹ്ദാൻ ട്രാവൽസും ഇന്ത്യൻ ക്ലബുമായി കൈകോർക്കും. തുടർ ചികിത്സയ്ക്കായി സ്വദേശത്തേക്ക് മടങ്ങിപ്പോകുന്നതിനായി ചില അടിയന്തര സാഹചര്യംഉള് മെഡിക്കൽ കേസുകളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി ഇന്ത്യൻ ക്ലബ് ഹൈദരാബാദിലേക്ക് മൂന്നാമത് ഫ്ലൈറ്റ് ചാർട്ടർ ചെയ്യാനും പദ്ധതിയുണ്ട്.കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്നവരെ സ്വദേശത്തേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതിന് മാത്രമല്ല, ഈ നിരാലംബരുടെ പ്രശ്‌നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനും ഇന്ത്യൻ ക്ലബ് സഹായിക്കുന്നു. ഇന്ത്യൻ എംബസി, ഗൾഫ് എയർ ഓഫീസർമാർ,, ദാദാഭായ് ട്രാവൽസ് എന്നിവയുമായുള്ള ഇന്ത്യൻ ക്ലബ് ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ സമയോചിതമായ ഏകോപനം ചില യാത്രക്കാരുടെ യാത്ര തടസ്സപ്പെടുന്നത് പരിഹരിക്കാനായി . ഇന്ത്യൻ ക്ലബ്ബിനുവേണ്ടി പ്രസിഡന്റ് ശ്രീ സ്റ്റാലിൻ ജോസഫ് ,ജനറൽ സെക്രട്ടറി ജോബ് ജോസഫ് , ഓരോരുത്തരോടും പ്രത്യേകിച്ച്
എയർപോർട്ടിൽ എല്ലാ സഹായത്തിനും മുന്നിലുണ്ടായിരുന്ന ബി‌കെ‌എസ്‌എഫ് ടീമിനും
ഹൃദയംഗമായ നന്ദി അറിയിച്ചു

11 July 2020

Latest News