Sun , Jan 17 , 2021

ബഹ്റൈൻ മലയാളി ബിസിനസ് ഫോറം പ്രവാസി സമ്മാൻ പുരസ്ക്കാര ജേതാവ് ആദരണീയനായ ശ്രീ കെ ജി ബാബുരാജിനെ എക്സീവ്കുട്ടി ഭാരവാഹികൾ ആദരിച്ചു ..... | ഇന്ത്യൻ സോഷ്യൽ ഫോറം ബഹ്‌റൈൻ ചിത്ര രചന മത്സരം : വിജയികളെ പ്രഘ്യാപിച്ചു | ഭാരതീയ സമ്മാൻ പുരസ്കാര ജേതാവ് ശ്രീ കെ.ജി. ബാബുരാജിനെ സംസ്കൃതി ബഹ്റൈൻ-ശബരീശ്വരം ഭാഗ് അനുമോദിച്ചു | ബഹറൈൻ കേരളീയ സമാജം ബഹറൈനിലെ കോവിഡ് വാക്സിനേഷൻ പ്രോഗ്രാമിന് സമ്പൂർണ്ണ പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ചു. | പ്രവാസി ഭാരതീയ സമ്മാൻ പുരസ്‌കാരത്തിന് അർഹനായ കെ.ജി ബാബുരാജന് അഭിനന്ദനങ്ങളുമായി പന്തളം പ്രവാസി ഫോറം. | ഒഐസിസി എറണാകുളം ജില്ലാ സാമിന്റെ കുടുംബത്തിന് ഉള്ള സഹായ ധനം കൈമാറി. | കൊല്ലം പ്രവാസി അസ്സോസിയേഷന്‍ - ഹിദ്ദ് ഏരിയ സമ്മേളനം നടന്നു. | പാക്ട് നടത്തിയ "വിസ്മയം 2020 " മുപ്പതിൽ പരം ടീം അംഗങ്ങൾ പങ്കെടുത്ത ഓൺലൈൻ എന്റർടൈൻമെന്റ് കാണികളും മത്സരാര്ഥികളും ഒരുപോലെ ഉത്സാഹഭരിതരായി | സുഗതകുമാരി ടീച്ചറുടെ വിയോഗം മലയാള ഭാഷക്കും സാഹിത്യത്തിനും മാത്രമല്ല നഷ്ടമുണ്ടാക്കിയതെന്നും മറിച്ച് മണ്ണിൻ്റെയും പ്രകൃതിയുടെയും കാവലായി മാറിയ ഒരു പ്രസ്ഥാനം തന്നെയാണ് മലയാളികൾക്ക് നഷ്ടപ്പെടുന്നതെന്ന് ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയ സമാജം | എസ് ഡി പി ഐ യുടെ മുന്നേറ്റത്തിൽ ആഹ്ലാദം പ്രകടിപ്പിച്ചു ബഹ്‌റൈൻ പ്രവാസികളും |

കോവിഡ് 19- ബഹ്‌റൈനിലെ സ്‌കൂൾ രക്ഷിതാക്കളുടെയും അധ്യാപകരുടെയും ആശങ്കൾ പരിഹരിക്കണം- ഷെമിലി പി ജോൺ

കോവിഡ് 19 മൂലം ലോകം മുഴുവൻ വലിയ പ്രതിസന്ധിയിലൂടെയാണ് കടന്ന് പോയി കൊണ്ടിരിക്കുന്നത്. സാമ്പത്തിക രംഗവും കച്ചവട രംഗവും വലിയ വെല്ലുവിളി നേരിട്ട് കൊണ്ടിരിക്കുന്നു.നിരവധി മനുഷ്യർക്ക് അവരുടെ ജീവനും ജീവിതവും നഷ്ടമായി കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. അതിന്റെ പ്രതിഫലനമെന്നോണം പ്രവാസ ലോകത്തും ഇന്ത്യൻ സമൂഹം വലിയ പ്രയാസം അനുഭവിക്കുകയാണ്. പലർക്കും ഉപജീവന മാർഗ്ഗം ഇല്ലാതായിരിക്കുന്നു. ഈ പ്രതിസന്ധികൾക്കിടയിലും ബഹ്‌റൈൻ ഭരണകൂടം വളരെ മികച്ച ഇടപെടലുകളും കോവിഡ് പ്രതിരോധ പ്രവർത്തനവും നടത്തുന്നു എന്നത് സ്വാഗതാർഹമാണ്. ഒരു ഭരണകൂടത്തിന് ചെയ്യാൻ കഴിയാവുന്ന പരമാവധി കാര്യങ്ങൾ ചെയ്തു കൊണ്ട് ബഹ്‌റൈൻ ഭരണാധികാരികൾ നമ്മോടൊപ്പമുണ്ട് എന്നത് തികച്ചും ആശ്വാസകരമാണ്. നിലവിലെ സാഹചര്യം മൂലം സ്‌കൂളുകളിലെ ഫീസ് അടക്കുന്നത് രക്ഷിതാക്കൾക്കൊരു വലിയ വെല്ലുവിളിയായി മാറിയിരിക്കുന്നു. ഈ അവസരത്തിൽ പരമാവധി ചെലവുകൾ കുറച്ചു കൊണ്ട് ബഹ്‌റൈൻ ഗവൺമെന്റ് നൽകിയ വൈദ്യുതി,എൽ.എം.ആർ.എ തുടങ്ങിയവയിൽ നൽകിയ ഇളവുകൾ പരമാവധി പ്രയോജനപ്പെടുത്തി കൊണ്ട് വിദ്യാർത്ഥികളുടെ രക്ഷിതാക്കളെ സഹായിക്കുവാനും അവരുടെ പ്രയാസത്തിൽ സമാശ്വാസം പകരുവാനും ബഹ്‌റൈനിലെ സ്‌കൂൾ മാനേജ്‌മെന്റുകൾക്ക് കഴിയേണ്ടതുണ്ട്. പരമാവധി ഇളവുകൾ രക്ഷിതാക്കൾക്ക് ലഭ്യമാവേണ്ടതുണ്ട്. അതോടൊപ്പം അധ്യാപക സമൂഹത്തിന് അവരുടെ ശമ്പളം നിർബന്ധമായും നൽകേണ്ടതുണ്ട്. ഏറെ ജോലി ഭാരം അനുഭവിക്കുന്ന അവർക്കും കുടുംബവും നമ്മുടേത് പോലെയുള്ള ആവശ്യങ്ങളും ഉണ്ട് എന്ന് മാനേജ്‌മെന്റുകൾ മനസ്സിലാക്കണം. അധ്യാപകരുടെ അവകാശങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുകയും രക്ഷിതാക്കൾക്ക് ആശ്വാസം പകരുകയും ചെയ്യുന്ന നിലപാട് സ്വീകരിക്കാൻ മാനേജ്‌മെന്റുകൾ തയ്യാറാവണമെന്ന് ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂൾ മുൻ ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഷെമിലി പി ജോൺ ആവശ്യപ്പെട്ടു

17 January 2021

Latest News