Sun , Mar 29 , 2020

സൗദിയിൽ പെതുഗതാഗതം താത്‌കാലികമായി നിർത്തുന്നു | അൻസാർ ഗാലറിയുടെ പേരിൽ സോഷ്യൽ മീഡിയായിലൂടെ വ്യാജ പ്രചാരണവുമായി ചിലർ രംഗത്ത് . | ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയ സമാജം ഭവന പദ്ധതി | കൊല്ലം പ്രവാസി അസോസിയേഷൻ ബഹ്‌റൈൻ മെമ്പര്‍ഷിപ്പ് ക്യാമ്പയിന്‍ പുരോഗമിക്കുന്നു | ഇന്ത്യയ്ക്ക് വേണ്ടത് കൂടുതല്‍ ആരാധനാലയങ്ങളല്ല, സ്കൂളുകളും ആശുപത്രികളും : രാജ്ദീപ് സര്‍ദേശായി | പ്രവാസി മലയാളികള്‍ക്ക് യാത്രാ നിരക്കില്‍ ഇളവുമായി കുവൈറ്റ് എയര്‍വേയ്സ് - നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സും കുവൈറ്റ് എയര്‍വേയ്സുമായി ധാരണ | ബഹ്റൈന്‍ കേരളീയ സമാജം – അന്തരാഷ്ട്ര പുസ്തകോല്‍സവം 2020 | വർഗീയതക്കു മേൽ വികസനത്തിന്റെയും മതേതരത്വത്തിന്റെയും വിജയം. ... ആം ആദ്മി ബഹ്‌റൈൻ കൂട്ടായ്മ. | പാക്ട് ടെന്നീസ് ബോൾ 7 A സൈഡ് ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റ് നടത്തുന്നു. | ഡോ. പ്രഗഭല്‍ രചനയും മഡ് റെയ്‌സ് കോറിയോഗ്രഫിയും സംവിധാനവും നിര്‍വഹിക്കുന്ന 'മഡ്ഡി' ചിത്രത്തിന്റെ ടീസര്‍ പുറത്തിറങ്ങി...... |

ഇന്ത്യൻ കമ്മ്യൂണിറ്റി റിലീഫ് ഫണ്ട് (ഐസിആർഎഫ്) തൊഴിലാളി ദിനം 2019 - സമ്മർ ഫെസ്റ്റ് ആഘോഷിച്ചു

Repoter: ജോമോൻ കുരിശിങ്കൽ

ഇന്ത്യൻ കമ്മ്യൂണിറ്റി റിലീഫ് ഫണ്ട് (“ഐസി‌ആർ‌എഫ്”) സമ്മർ ഫെസ്റ്റ് 2019 ആഘോഷിച്ചു, തൊഴിലാളി ദിനം ആഘോഷിക്കാനുള്ള അവരുടെ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധതയുടെ ഭാഗമായി, താഴ്ന്ന വരുമാനക്കാരായ തൊഴിലാളികൾക്ക് ആഘോഷങ്ങളുടെയും ആസ്വാദ്യത്തിന്റെയും അന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു പ്രോഗ്രാം ആണ് ഇത്. തൊഴിലാളികളുടെ മനോവീര്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതും അവർക്ക് സമൂഹത്തിൽ ലഭ്യമായ പിന്തുണാ സംവിധാനങ്ങളെക്കുറിച്ച് അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതും ഈ പരിപാടിയുടെ ലക്ഷ്യങ്ങളിലൊന്നാണ്. സമ്മർ ഫെസ്റ്റ്, വിന്റർ ഫെസ്റ്റ്, ശരത്കാല ഫെസ്റ്റ്, സ്പ്രിംഗ് ഫെസ്റ്റ് എന്നിങ്ങനെ എല്ലാ പാദത്തിലും ഐസി‌ആർ‌എഫ് വർക്കേഴ്സ് ഡേ സംഘടിപ്പിക്കാൻ ഐ‌സി‌ആർ‌എഫ് പദ്ധതിയിടുന്നു.
ജൂൺ 28 വെള്ളിയാഴ്ച മനാമയിലെ ഇന്ത്യൻ ക്ലബിൽ നടന്ന വർണ്ണാഭമായ പരിപാടിയിൽ വിവിധ ലേബർ ക്യാമ്പുകളിൽ നിന്ന് ആയിരത്തിലധികം തൊഴിലാളികൾ പങ്കെടുത്തു.
ഈ മാസത്തിൽ ജന്മദിനം ആഘോഷിക്കുന്ന തൊഴിലാളികൾ വിളക്ക് കത്തിച്ചുകൊണ്ടാണ് പരിപാടി ആരംഭിച്ചത്. ഈ തൊഴിലാളികൾക്കായി കേക്ക് മുറിക്കൽ നടത്തി .
ടഗ് ഓഫ് വാർ, റണ്ണിംഗ് റേസ്, സാക്ക് റേസ്, മൂന്ന് കാലുകളുള്ള ജമ്പിംഗ്, കരോക്കെ സിംഗിംഗ്, സിനിമാറ്റിക് ഡാൻസ് തുടങ്ങി നിരവധി ഗെയിമുകളും കായിക പരിപാടികളും ആഘോഷങ്ങളുടെ ഭാഗമായിരുന്നു. വനിതകൾക്കും പുരുഷന്മാർക്കും പ്രത്യേകം മത്സരങ്ങളും അതിൽ ഒന്നും 1, 2, 3 സ്ഥാനങ്ങളിലെ വിജയികൾക്ക് എല്ലാ മത്സരങ്ങൾക്കും സമ്മാനങ്ങളും നൽകി. സ്പോട്ട് ക്വിസ് മത്സരങ്ങളും സമ്മാനങ്ങളും പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായിരുന്നു. കൂടാതെ, പങ്കെടുത്ത എല്ലാവർക്കും ഒരു ഗിഫ്റ് ഹാംബർ പാക്കറ്റും നൽകി.


സുധീർ തിരുനിലത്ത്, സുബെയർ കണ്ണൂർ എന്നിവരായിരുന്നു ഇവന്റ് ഓർഗനൈസിംഗ് കമ്മിറ്റി കൺവീനർമാർ.
ചടങ്ങിൽ ഇന്ത്യൻ എംബസിയുടെ രണ്ടാം സെക്രട്ടറി ശ്രീ പി കെ ചൗധരി പങ്കെടുത്തു. അദ്ദേഹം വിജയികൾക്കുള്ള സമ്മാനങ്ങളും വിതരണം ചെയ്തു. മിസ്റ്റർ അരുൽ ദാസ് തോമസ് - ഐ സി ആർ എഫ് ചെയർമാൻ, മിസ്റ്റർ ഭഗവാൻ അസർ പൊട്ട -ഐ സി ആർ എഫ് മുൻ ഓഫീസർ, ഡോ ബാബു രാമചന്ദ്രൻ, ഐ സി ആർ എഫ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ്, മിസ്റ്റർ പങ്കജ് നല്ലുര് - ഐ സി ആർ എഫ് ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി, മിസ്റ്റർ രാകേഷ് ശർമ്മ - ഐ സി ആർ എഫ് ജോയിന്റ് ട്രഷറർ, മിസ് രൊസലിനെ റോയ്, മിസ്റ്റർ സുനിൽ കുമാർ, മിസ്റ്റർ സുബൈർ കണ്ണൂർ, മിസ്റ്റർ സുധീർ തിരുനിലത്ത്, മിസ്റ്റർ മാധവൻ കല്ലത്ത്, മിസ്റ്റർ വി കെ തോമസ്, മിസ്റ്റർ ചെമ്പൻ ജലാൽ, മിസ്റ്റർ ക്ലിഫോർഡ് കൊറിയ, ശ്രീമതി സുഷമ അനിൽ, ശ്രീമതി ഫ്‌ളോറിൻ മത്തായിസ് , മിസ്റ്റർ മുരളി കൃഷ്ണൻ, മിസ്റ്റർ ശ്രീധർ എസ്, മിസ്റ്റർ അനീഷ് എന്നിവരെ കൂടാതെ ഐ സി ർ ഫ് ലെ മറ്റു അംഗങ്ങളും പങ്കെടുത്തു.

പരിപാടിയുടെ പ്രധാന സ്പോൺസറായ വിവ കൂടാതെ ഗിഫ്റ്റ് ഹംപർ ഇനങ്ങൾ നൽകിയ മറ്റ് സ്പോൺസർമാരക് - ബി‌എം‌എം‌ഐ, ബഹ്‌റൈൻ ഫിനാൻസിംഗ് കമ്പനി (ബി‌എഫ്‌സി), ട്രാഫ്‌കോ, മാനവ് ധർമ്മ ഗ്രൂപ്പ്, പി ഹരിദാസ് ആൻഡ് സൺസ്, കൊക്കകോള, ഷിഫ അൽ ജസീറ, കേവ്‌റാം, അസ്ഗർ അലി , മലബാർ ഗോൾഡ്, എയർ ഇന്ത്യ എന്നിവർക്കു ഐ സി ആർ എഫ് നന്ദി അറിയിച്ചു. റാഫിൾ നറുക്കെടുപ്പിലെ ഒന്നാം സമ്മാന ജേതാവിന് എയർ ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലേക്ക് മടക്ക ടിക്കറ്റ് ലഭിച്ചു.

ആവശ്യമെങ്കിൽ പ്രഥമശുശ്രൂഷ നൽകാൻ അമേരിക്കൻ മിഷൻ ഹോസ്പിറ്റലിൽ നിന്നും, അസറി മെഡിക്കൽ സംഘവും ലഭ്യമായിരുന്നു. പരിപാടിയിൽ തൊഴിലാളികൾക്ക് നിയമപരവും തൊഴിൽപരവുമായ സുരക്ഷാ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശവും ലഭ്യമായിരുന്നു . ചടങ്ങിന്റെ മാസ്റ്റർ ഓഫ് സെറിമോണി ആയ ശ്രീ വിനോദ് ജോൺ, മിസ് അമീഷ, ശ്രീ ആദിത്യ എന്നിവരുടെ മികച്ച പ്രഖ്യാപനങ്ങളിലൂടെയും സ്പോട്ട് ക്വിസ് പ്രോഗ്രാമുകളിലൂടെയും കാണികളെ സമർത്ഥമായി കൈകാര്യം ചെയ്തു. ആഘോഷവേളയിൽ നിറഞ്ഞ സായാഹ്നം തൊഴിലാളികൾ നന്നായി ആസ്വദിച്ചു, അത് ഒരു അത്താഴവിരുന്നോടെ അവസാനിച്ചു.

29 March 2020

Latest News