Wed , Feb 19 , 2020

ബഹ്റൈന്‍ കേരളീയ സമാജം – അന്തരാഷ്ട്ര പുസ്തകോല്‍സവം 2020 | വർഗീയതക്കു മേൽ വികസനത്തിന്റെയും മതേതരത്വത്തിന്റെയും വിജയം. ... ആം ആദ്മി ബഹ്‌റൈൻ കൂട്ടായ്മ. | പാക്ട് ടെന്നീസ് ബോൾ 7 A സൈഡ് ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റ് നടത്തുന്നു. | ഡോ. പ്രഗഭല്‍ രചനയും മഡ് റെയ്‌സ് കോറിയോഗ്രഫിയും സംവിധാനവും നിര്‍വഹിക്കുന്ന 'മഡ്ഡി' ചിത്രത്തിന്റെ ടീസര്‍ പുറത്തിറങ്ങി...... | സംപൂജ്യ സ്വാമി അമൃത സ്വരൂപാനന്ദപുരി  ബഹ്റൈനിൽ  | ബഡ്ജറ്റിലെ നികുതി നിർദേശം പ്രവാസികളോടുള്ള വെല്ലുവിളി - ഒഐസിസി. | കേന്ദ്ര ബജറ്റ് നിര്‍ദേശം പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഇരുട്ടടിയാണെന്ന് ബഹ്‌റൈന്‍ പ്രതിഭ പ്രസ്്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു | സീറോമലബാർ സോസൈറ്റി ബ്ലഡ് ഡൊണേഷൻ ക്യാമ്പ് നടത്തി. | ബഹ്‌റൈൻ കെ എം സി സിക്ക്‌ പുതിയ നേതൃത്വം | സിറോ മലബാർ സൊസൈറ്റി റിപ്പബ്ലിക് ദിനം സമുചിതമായി ആഘോഷിച്ചു.... |

മെഗാ കിണ്ണം കളി ഇന്ന്ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയ സമാജത്തിൽ

Repoter: ജോമോൻ കുരിശിങ്കൽ

കേരള തനതു കലകളുടെ കൂട്ടത്തിലുള്ളതും ഇന്ന് അന്യം നിന്നുപോകുന്നതുമായ "കിണ്ണംകളി" അതിന്റെ മുഴുവൻ ചൈതന്യവും ഉൾക്കൊണ്ടുകൊണ്ട് ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയ സമാജത്തിലെ നൂറിലധികം വനിതകളും പുരുഷന്മാരും ചേർന്ന് ഇന്ന് വ്യാഴാഴ്‌ച രാത്രി 8  മണിക്ക്  അവതരിപ്പിക്കുകയാണ്. ഈ വർഷത്തെ ഓണാഘോഷപരിപാടികളിൽ ഏറ്റവും ശ്രദ്ധേയമാണ് "മെഗാ കിണ്ണംകളി". കഴിഞ്ഞ കാലങ്ങളിൽ കേരളീയ സമാജം വനിതകൾ അവതരിപ്പിച്ച മെഗാ തിരുവാതിര, മെഗാ ഒപ്പന, മെഗാ ചരടുപിന്നിക്കളി എന്നിവ ലോകമലയാളികൾക്കിടയിൽ തന്നെ ചർച്ചാവിഷയമാവുകയും സർക്കാർ തലങ്ങൾ മുതൽ പല കോണുകളിൽ നിന്നും അംഗീകാരങ്ങളും പ്രോത്സാഹനങ്ങളും ലഭിക്കുകയും ചെയ്തവയാണ്.കലാസ്വാദ്വകർക്ക് എന്നും കലാവിസ്മയങ്ങൾ തീർത്തുകൊണ്ടാണ് ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയ സമാജം എല്ലാ വർഷവും ഓണാഘോഷങ്ങൾ സംഘടിപ്പിക്കാറുള്ളത്.  തിരുവാതിരക്കളി കൈകൊട്ടിക്കളി എന്നീ കലാരൂപങ്ങളോട് സാദൃശ്യം തോന്നുമെങ്കിലും തികച്ചും വ്യത്യസ്‍തവും ആനന്ദകരവും ആയ ഒരു അനുഭൂതിയായിരിക്കും "മെഗാ കിണ്ണംകളി" കാണികൾക്ക് സമ്മാനിക്കുകയെന്നു ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയ സമാജം പ്രസിഡന്റ് ശ്രീ. പി വി രാധാകൃഷ്ണപിള്ള സെക്രട്ടറി ശ്രീ. എം പി രഘു എന്നിവർ പറഞ്ഞു.ബഹ്റൈനിലെ  മുഴുവൻ കലാസ്വാദകർക്കും സൗജന്യമായി പരിപാടികൾ കാണുവാനും ആസ്വദിക്കുവാനും കഴിയും.  ഓണാഘോഷത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഇതുവരെ നടന്ന പലഹാര മേള, പായസമേള, പൂക്കളമത്സരം, മറ്റ് മത്സര പരിപാടികൾ എന്നിവയിൽ പൊതുസമൂഹത്തിന്റെ വലിയ പങ്കാളിത്തമാണ് അനുഭവപ്പെട്ടത്. മെഗാ കിണ്ണംകളിയോടെ തുടങ്ങുന്ന എല്ലാ പരിപാടികളിലേക്കും മുഴുവൻ ബഹ്‌റൈൻ പ്രവാസികളെയും ക്ഷണിക്കുന്നതായി സമാജം ഭാരവാഹികൾ പറഞ്ഞു. വെള്ളിയാഴ്ചയ 6 മണിക്കാണ്   ഓണാഘോഷത്തിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ  ആകർഷണങ്ങളിൽ ഒന്നായ  ഘോഷയാത്ര സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്.

19 February 2020

Latest News