Wed , Aug 12 , 2020

ഫ്രന്റ്‌സ് സോഷ്യൽ അസോസിയേഷൻ സ്നേഹോത്സവം 2020 | പ്രവാസി ലീഗൽ സെൽ ബഹറിൻ കൺട്രിഹെഡ് ആയി സുധീർ തിരുനിലത് നിയമിതനായി. | ബഹറിൻ കേരളീയ സമാജത്തിൻ്റെ ചരിത്രത്തിൽ മറ്റൊരു നാഴികകല്ലായി കേരളത്തിൽ നിന്ന് ചാർട്ടർ വിമാനങ്ങൾക്ക് അന്തിമ അനുമതിയായി . | സമാജം മരണാനന്തര ധനസഹായം നൽകി | ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസ നയം പൊളിച്ചെഴുതുമ്പോള്‍ ' 'ഭൂമിക' വെബിനാറിന് നാളെ തുടക്കം | കരിപ്പൂർ വിമാനാപകടത്തിലും, സമാനതകളില്ലാത്ത നമ്മുടെ കൊച്ചു കേരളത്തിലെ പ്രകൃതി ദുരന്തങ്ങളിലും മരണമടഞ്ഞവർക്ക് സീറോ മലബാര്‍ സൊസൈറ്റിയുടെ ആദരാഞ്ജലികൾ | കെ.പി.എ വനിതാ വിഭാഗത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന കിഡ്സ് ഡേ, മോട്ടിവേഷൻ ഡേ, ഹെൽത്ത് ഡേ എന്നിവയ്ക്ക് തുടക്കമായി | ഇന്ത്യൻ സോഷ്യൽ ഫോറം രക്തദാന, ക്യാമ്പ്, പ്ലാസ്മ ദാന ക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചു. | ഐ സി‌ ആർ ‌എഫ് തൊഴിലാളികൾക്ക് കുപ്പിവെള്ളവും പഴങ്ങളും ഈദ് നോടനുബന്ധിച്ചു ബിരിയാണി പൊതികളും വിതരണം ചെയ്തു | ഇന്ത്യയിലെ പ്രശസ്തമായ വിദ്യഭ്യാസ സ്ഥാപനമായ കേരളത്തിലെ തൃശൂർ IES എജുക്കേഷൻ സിറ്റിക്ക് അഭിമാന നിമിഷം |

വായനദിനാചരണവും പി. എൻ. പണിക്കർ അനുസ്മരണവും നടന്നു

Repoter: ജോമോൻ കുരിശിങ്കൽ

ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയസമാജം വായനശാലയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ സമാജത്തിൽ വായനാദിനാചരണവും പി. എൻ. പണിക്കർ അനുസ്മരണവും നടന്നു. ഇന്നലെ സമാജം ബാബുരാജൻ ഹാളിൽ നടന്ന പരിപാടിയിൽ വായനാതാത്പരരായ അനേകം പേർ പങ്കെടുത്തു. പ്രശസ്ത പ്രാസംഗികനും സാഹിത്യകാരനുമായ ഇ. എ. സലിം ശ്രീ. പി. എൻ. പണിക്കർ അനുസ്മരണ പ്രഭാഷണം നടത്തി. 'സാക്ഷര കേരളം' എന്ന ആശയം സാക്ഷാത്ക്കരിക്കപ്പെട്ടതിൽ പണിക്കർ സാറിന്റെ സംഭാവനകൾ പ്രാസംഗികൻ എടുത്തു പറഞ്ഞു. ശ്രീ. പി. എൻ. പണിക്കരോടൊത്തു ജോലിചെയ്യാൻ അവസരം ലഭിച്ചിട്ടുള്ള ശോഭ നായർ അവരുടെ അനുഭവങ്ങൾ പങ്കുവച്ചു. സമാജം പ്രസിഡണ്ട് പി. വി. രാധാകൃഷ്ണ പിള്ള അധ്യക്ഷത വഹിച്ച യോഗത്തിൽ വായനശാല കൺവീനർ ആഷ്‌ലി കുരിയൻ സ്വാഗതവും സമാജം ജനറൽ സെക്രട്ടറി എം. പി. രഘു, ലൈബ്രറിയൻ അനു തോമസ് ജോൺ എന്നിവർ ആശംസകളും പ്രോഗ്രാം കൺവീനർ വിനോദ് ജോൺ നന്ദിയും രേഖപ്പെടുത്തി. അധ്യക്ഷപ്രസംഗത്തിൽ 'ഖസാഖിന്റെ ഇതിഹാസം' എന്ന കൃതിയുടെ അൻപതാം വാർഷികം സമാജത്തിൽ വിപുലമായി ആഘോഷിക്കാനുള്ള പദ്ധതികളെ കുറിച്ച് പ്രസിഡണ്ട് പി. വി. രാധാകൃഷ്ണപിള്ള സൂചിപ്പിക്കുകയുണ്ടായി. യോഗത്തിനെ തുടർന്ന് നടന്ന 'ഇ' വായന എന്ന വിഷയത്തിലൂന്നിയുള്ള ചർച്ചയിൽ നിരവധി പേർ സംസാരിച്ചു. 'ഇ' വായനയിലൂടെയാണെങ്കിലും ഈ തലമുറയിലും വായനാശീലം മരിക്കുന്നില്ല എന്നുള്ളത് സന്തോഷം നൽകുന്നു എന്ന് പലരും സൂചിപ്പിച്ചു. പുസ്തകത്തിന്റെ ഗന്ധവും സ്പർശനവും അനുഭവിച്ചുകൊണ്ടുള്ള വായനാശീലത്തിൽ നിന്ന് 'ഇ' വായനയിലേക്ക് മാറാനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടും പലരും സൂചിപ്പിക്കുകയുണ്ടായി. ഏതൊരു കാര്യത്തിലെന്നവണ്ണം 'ഇ' വായനക്കും ഗുണങ്ങളും ദോഷങ്ങളും ഉണ്ട് എന്നും സൂചിപ്പിക്കപ്പെട്ടു. സമാജം വായനശാല അംഗം ജിഷ രാജേഷ് അവതാരകയായിരുന്നു.

-- 

12 August 2020

Latest News