Sun , Jun 07 , 2020

ഓൺലൈൻ നാടക സംവാദം - സമാജം ഫേസ്ബുക്‌ പേജ് ലൈവിൽ.... | വിമാന സര്‍വിസ് കുറയ്ക്കണമെന്ന നിര്‍ദേശം: സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ നടപടി പ്രതിഷേധാര്‍ഹമെന്ന് ബഹ്‌റൈന്‍ കെ.എം.സി.സി | ഹൃസ്വചിത്രം ജാൻ‌വി പ്രദർശനത്തിന് എത്തുന്നു | ബഹ്‌റൈൻ നവകേരള മുഖ്യമന്ത്രിക്കു നിവേദനം നൽകി | ഒഐസിസി ഗ്ലോബൽ കമ്മിറ്റി യൂത്ത് കെയർലേക്ക് 5 ടിക്കറ്റുകൾ നൽകും രാജു കല്ലുംപുറം | ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ്സ് (IOC) ബഹ്‌റൈൻ കമ്മിറ്റി രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ മണ്ഡലമായ വയനാട് 500 pp കിറ്റുകൾ വിതരണം ചെയ്തു | സമാജം ചാർട്ടേർഡ് വിമാനത്തിന് മികച്ച പ്രതികരണം | ബഹറൈൻ സെൻട്രൽ മാർക്കറ്റ് മലയാളി അസോസിയേഷന്റെ കൈതാങ്ങ് | ബഹറിൻ നവകേരള ഇന്ത്യൻ ക്ലബ്ബിന് ഭക്ഷ്യധാന്യ കിറ്റുകൾ കൈമാറി. | പെരുന്നാൾ ദിനത്തിലും ആശ്വാസമായി ഐ സി എഫ് ഭക്ഷണ വിതരണം |

വായനദിനാചരണവും പി. എൻ. പണിക്കർ അനുസ്മരണവും നടന്നു

Repoter: ജോമോൻ കുരിശിങ്കൽ

ബഹ്‌റൈൻ കേരളീയസമാജം വായനശാലയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ സമാജത്തിൽ വായനാദിനാചരണവും പി. എൻ. പണിക്കർ അനുസ്മരണവും നടന്നു. ഇന്നലെ സമാജം ബാബുരാജൻ ഹാളിൽ നടന്ന പരിപാടിയിൽ വായനാതാത്പരരായ അനേകം പേർ പങ്കെടുത്തു. പ്രശസ്ത പ്രാസംഗികനും സാഹിത്യകാരനുമായ ഇ. എ. സലിം ശ്രീ. പി. എൻ. പണിക്കർ അനുസ്മരണ പ്രഭാഷണം നടത്തി. 'സാക്ഷര കേരളം' എന്ന ആശയം സാക്ഷാത്ക്കരിക്കപ്പെട്ടതിൽ പണിക്കർ സാറിന്റെ സംഭാവനകൾ പ്രാസംഗികൻ എടുത്തു പറഞ്ഞു. ശ്രീ. പി. എൻ. പണിക്കരോടൊത്തു ജോലിചെയ്യാൻ അവസരം ലഭിച്ചിട്ടുള്ള ശോഭ നായർ അവരുടെ അനുഭവങ്ങൾ പങ്കുവച്ചു. സമാജം പ്രസിഡണ്ട് പി. വി. രാധാകൃഷ്ണ പിള്ള അധ്യക്ഷത വഹിച്ച യോഗത്തിൽ വായനശാല കൺവീനർ ആഷ്‌ലി കുരിയൻ സ്വാഗതവും സമാജം ജനറൽ സെക്രട്ടറി എം. പി. രഘു, ലൈബ്രറിയൻ അനു തോമസ് ജോൺ എന്നിവർ ആശംസകളും പ്രോഗ്രാം കൺവീനർ വിനോദ് ജോൺ നന്ദിയും രേഖപ്പെടുത്തി. അധ്യക്ഷപ്രസംഗത്തിൽ 'ഖസാഖിന്റെ ഇതിഹാസം' എന്ന കൃതിയുടെ അൻപതാം വാർഷികം സമാജത്തിൽ വിപുലമായി ആഘോഷിക്കാനുള്ള പദ്ധതികളെ കുറിച്ച് പ്രസിഡണ്ട് പി. വി. രാധാകൃഷ്ണപിള്ള സൂചിപ്പിക്കുകയുണ്ടായി. യോഗത്തിനെ തുടർന്ന് നടന്ന 'ഇ' വായന എന്ന വിഷയത്തിലൂന്നിയുള്ള ചർച്ചയിൽ നിരവധി പേർ സംസാരിച്ചു. 'ഇ' വായനയിലൂടെയാണെങ്കിലും ഈ തലമുറയിലും വായനാശീലം മരിക്കുന്നില്ല എന്നുള്ളത് സന്തോഷം നൽകുന്നു എന്ന് പലരും സൂചിപ്പിച്ചു. പുസ്തകത്തിന്റെ ഗന്ധവും സ്പർശനവും അനുഭവിച്ചുകൊണ്ടുള്ള വായനാശീലത്തിൽ നിന്ന് 'ഇ' വായനയിലേക്ക് മാറാനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടും പലരും സൂചിപ്പിക്കുകയുണ്ടായി. ഏതൊരു കാര്യത്തിലെന്നവണ്ണം 'ഇ' വായനക്കും ഗുണങ്ങളും ദോഷങ്ങളും ഉണ്ട് എന്നും സൂചിപ്പിക്കപ്പെട്ടു. സമാജം വായനശാല അംഗം ജിഷ രാജേഷ് അവതാരകയായിരുന്നു.

-- 

7 June 2020

Latest News